Hiện kết quả từ 1 tới 1 của 1

Chủ đề: Motorola Flipside nhận bản nâng cấp hệ điều hành Android 2.2. Froyo

Super Moderator Avatar của sieuload

Motorola Flipside nhận bản nâng cấp hệ điều hành Android 2.2. Froyo

Một tin vui cho những bạn đang sử dụng chiếc điện thoại Motorola Flipside khi biết rằng chiếc điện thoại của mình đã được chính thức nâng cấp lên hệ điều hành Android 2.2 Froyo. Ngay bây giờ bạn đã có thể tải bản nâng cấp mới này với phiên bản mới 2.159.17 có dung lượng gần 84MB để bắt đầu nâng cấp cho chiếc điện thoại Flipside của mình. Lưu ý, bạn phải chuẩn bị dung lượng trống trên thẻ nhớ microSD của máy còn trên 100MB, dung lượng trống bộ nhớ trong trên 40MB và phiên bản hệ điều hành Android 2.1 trong máy phải là phiên bản 1.23.20 mới có thể thực hiện việc nâng cấp này.

Các bước để nâng cấp:

• Tải bản nâng cấp về máy tính: Blur_Version.1.23.20.MB508.ATT.en.US
    • Kết nối điện thoại và máy tính thông qua cáp USB. Lúc này chú ý "USB connection" sẽ hiện ra, bạn hãy chọn "USB Mass Storage" và chép file rom đã tải về vào thẻ nhớ microSD của điện thoại. Rồi sau đó, từ hộp thoại USB connection bạn chọn lại "Charge only" và tháo cáp USB ra khỏi điện thoại.
    • Từ điện thoại, bạn hãy nhấn nút Menu chọn Settings/ About Phone/ System Updates. Sau một vài phút kiểm tra thì máy sẽ báo có bản nâng cấp mới. Một hộp thoại hiện lên, bạn hãy chọn "Copy", sau khi máy copy xong thì bạn nhấn nút "Install Now".
    • Lúc này, điện thoại sẽ tiến hành việc nâng cấp và khởi động lại. Sau khi nâng cấp xong thì điện thoại của bạn sẽ dừng tại logo của nhà mạng AT&T khoản 5 phút hoặc hơn. Bạn cứng yên tâm và chờ đợi 1 chút.
    • Sau khi màn hình Home xuất hiện thì quá trình nâng cấp đã thành công.

Tham khảo: Motorola