Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6
Like Tree1Likes
  • 1 Post By androidviet

Chủ đề: Bản rom Android 2.3.5 dành cho Motorola Droid từ Peter Alfonso

Super Moderator Avatar của sieuload

Bản rom Android 2.3.5 dành cho Motorola Droid từ Peter Alfonso

Nhóm phát triển rom Peter Alfonso mới đây đã gây shock cho người dùng chiếc điện thoại Motorola Droid khi phát hành bản rom mới với hệ điều hành Android 2.3.5. Thật sự tôi chưa rỏ phiên bản Android mới này có phải là 2.3.5 chính thức từ Google hay không vì hãng tìm kiếm toàn cầu này chưa hề công bố phiên bản mới này. Nhìn chung thì bản rom này không có nhiều thay đổi so với phiên bản GPA16 trước đây nhưng đã bổ sung thêm các ứng dụng mới của Google .

Nếu hiện tai chiếc điện thoại Motorola Droid của bạn đã sử dụng phiên bản rom trước của nhóm này thì chỉ cần tải bản rom mới. Sau đó bạn khởi động vào chế độ recovery và chỉ cần nâng cấp là xong. Bạn có thể dùng ứng dụng Rom Manager để làm điều này dễ dàng hơn. Nếu Droid của bạn đang sử dụng những bản rom khác thì trước khi nâng cấp bạn cần xóa dữ liệu trước của máy wipe dalvik cache.

Link download bản rom: generic_sholes-ota-eng-pete.zip

Tham khảo: Droid-Life

Chủ đề tương tự:

Thành Viên Trụ Cột Avatar của nguyennamha
    Nhà số 52, tổ dân phố số 10 khu dãn dân Mậu Lương, Kiến Hưng, Hà Đông, Hà N
    Cái ảnh giống PS nhỉ ?

47 !!!

Thành Viên Mới Avatar của davebatista
    cho hỏi ngu ngơ tí.mình xài motorola android khác thì có thể flash bản này hay không.như devour,backflip,những máy cdma motorola android khác nữa...

Moderator Avatar của androidviet
    Quote Nguyên văn bởi davebatista Xem bài viết
    cho hỏi ngu ngơ tí.mình xài motorola android khác thì có thể flash bản này hay không.như devour,backflip,những máy cdma motorola android khác nữa...
    Không bạn ! Mõi máy có cấu hình và driver riêng được tích hợp vào bản rom đó. Vì vậy bạn không thể dùng bản rom này để nâng cấp cho chiếc điện thoại khác được !

davebatista likes this.

Thành Viên Mới Avatar của davebatista
    thanks bạn.đang lọ mọ con moto devour mạng verizon.mỗi lần reset thì máy về factory setting.ko bik sao.

Thành Viên Chính Thức Avatar của thienglong
    có ai test thử bản này chưa cho vài ý kiến đi, mình xai 2.3.4 vẫn bị lỗi force close, và máy có phần chậm hơn...........

Đánh dấu