Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 24
Like Tree1Likes

Chủ đề: Bản rom tùy chỉnh Android 2.3.3 +Synergy RLS1 tốt nhất dành cho HTC EVO 4G

Super Moderator Avatar của sieuload

Bản rom tùy chỉnh Android 2.3.3 +Synergy RLS1 tốt nhất dành cho HTC EVO 4G

Sau thời gian dài phát triển, nhóm Synergy đã phát hành bản rom tùy chỉnh hệ điều hành Android 2.3.3 Gingerbread và giao diện Sense 3.0 RC2 dành cho chiếc điện thoại HTC EVO 4G. Sau khi kiểm tra thử thì hoàn hết tất cả các tính năng của máy sau khi nâng cấp đề hoạt động tốt và không phát sinh lỗi. Đặc biệt, bản rom này còn trang cho người dùng trải nghiệm giao diện Sense 3.0, đã bật kết nối mạng Wifi chuẩn N và hỗ trợ xem phim chuẩn HD 1080p. Theo mình đây là bản rom Android Gingerbread và giao diện Sense 3.0 tốt nhất mà mình đã thử trên EVO 4G.

Link tải bản rom 5/8/2011: Download Synergy RLS1 (link dự phòng)

Tính năng mới:

• Updated Market to 3.0.27
    • Updated Google Maps to 5.8.0
    • Updated Facebook to 1.6.2
    • Updated Gmail to 2.3.5
    • Other minor tweaks and bugfixes

Cách cài đặt cho EVO 4G:

• Tải bản rom về và chép vào thư mục chính của thẻ nhớ microSD.
    • Sao lưu dữ liệu của máy lại vì sao khi nâng cấp sẽ bị mất hết dữ liệu trong máy.
    • Đăng nhập vào recovery của máy. Tắt điện thoại. Nhấn và giữa nút giảm âm thanh volume down rồi nhấn nút nguồn. Màn hình sẽ hiển thị chế độ boot, bạn nhấn và giữ tiếp nút giảm âm thanh và nút nguồn 1 lần nữa. Sau khi máy check xong khoản vài giây thì bạn hãy dùng nút giảm âm thanh di chuyển đến Menu Recovery, nhấn tiếp nút nguồn Power 1 lần nữa thì lúc này điện thoại sẽ vào được chế độ Recovery.
    • Bước tiếp theo bạn phải xóa hết dữ liệu củ trong máy trước khi nâng cấp. Bạn hãy dòng nút tăng/ giảm âm thanh di chuyển đến Menu Wipe > Wipe ALL userdata/factory reset, nhấn tiếp nút nguồn 2 lần. Máy sẽ bắt đầu xóa các thư mục Data trong máy.
    • Xong Wipe thì bạn chuyển về Menu chính Recovery. Bạn di chuyển đến Flash zip from sdcard > choose zip from sdcard. Rồi sau đó chọn file nâng cấp đã chép vào thẻ nhớ bước trên. Nhấn nút nguồn 2 lần để bắt đầu nâng cấp.
    • Xong quá trình này bạn hãy khởi động lại máy thì chiếc EVO 4G của bạn sẽ có phiên bản nâng cấp này.

Tham khảo: XDA

Chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi androidviet; 06-08-11 lúc 07:39 PM

Thành Viên Mới Avatar của robintan
    thử một phát cho em evo mình xem sao

Thành Viên Trụ Cột Avatar của nguyennamha
    Nhà số 52, tổ dân phố số 10 khu dãn dân Mậu Lương, Kiến Hưng, Hà Đông, Hà N
    Xấu òm !!!!

47 !!!

kenlove86
    Guest Avatar của kenlove86
    Sao không down được nhỉ? ai có link nào còn sống ko vậy?

Moderator Avatar của androidviet
    Quote Nguyên văn bởi kenlove86 Xem bài viết
    Sao không down được nhỉ? ai có link nào còn sống ko vậy?
    2 cái link link nào cũng còn sống mà dám nói down kg được ! Tải filesonic với acc này thử coi: Hỗ trợ tài khoản premium filesonic để tải ứng dụng, game ở box Android !!!

kenlove86 likes this.

kenlove86
    Quote Nguyên văn bởi androidviet Xem bài viết
    2 cái link link nào cũng còn sống mà dám nói down kg được ! Tải filesonic với acc này thử coi: Hỗ trợ tài khoản premium filesonic để tải ứng dụng, game ở box Android !!!
    Link thì sống nhưng mình down với IDM nó toàn báo Error tức là sao nhỉ?....Các link megaupload đều bị del rồi mới chán chứ....để mình thử cái filesonic xem sao! thanks ^^

Moderator Avatar của androidviet
    Link thì sống nhưng mình down với IDM nó toàn báo Error tức là sao nhỉ?....Các link megaupload đều bị del rồi mới chán chứ....để mình thử cái filesonic xem sao! thanks ^^
    Mấy trang này download free nó không cho tải bằng IDM đâu.

kenlove86
    Quote Nguyên văn bởi androidviet Xem bài viết
    Mấy trang này download free nó không cho tải bằng IDM đâu.
    Sao mình chọn nó hiện ra cái nút down load rồi và cũng add cái sonic vào IDM rồi mà không biết copy cái link nào vào phần Add url cả...toàn báo ko được

Super Moderator Avatar của sieuload
    Sao mình chọn nó hiện ra cái nút down load rồi và cũng add cái sonic vào IDM rồi mà không biết copy cái link nào vào phần Add url cả...toàn báo ko được
    Filesonic thì copy link filesonic chớ link nào bạn. Coi chừng acc bị lock rồi cũng không nên: http://www.filesonic.com/file/1468243084

kenlove86
    Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết
    Filesonic thì copy link filesonic chớ link nào bạn. Coi chừng acc bị lock rồi cũng không nên: Download Synergy-RC2-supersonic.zip for free on Filesonic.com
    Mình cóp đủ kiểu nó toàn down html ^^ ...hay acc bị khóa rùi nhỉ...thử tìm cái acc khác mới dc...

Trang 1/3 123 CuốiCuối

Đánh dấu