Hiện kết quả từ 1 tới 3 của 3

Chủ đề: ROM 2.2 - 2.3 Wellcom A88

boyrich91
    Guest Avatar của boyrich91

ROM 2.2 - 2.3 Wellcom A88

Theo mình biết Wellcom A88 đã có ROM 2.2 và 2.3.4. Cụ thể như trang http://boston-mania.blogspot.com/ đã có cập nhật ROM mới này nhưng mình vẫn chưa biết update như thế nào. Bạn nào biết xin hướng dẫn cụ thể (nếu có hình hướng dẫn càng tốt) cho anh em có thể sử dụng hệ điều hành mới này cho A88. Cảm ơn

Chủ đề tương tự:

Moderator Avatar của androidviet
    Quote Nguyên văn bởi boyrich91 Xem bài viết
    Theo mình biết Wellcom A88 đã có ROM 2.2 và 2.3.4. Cụ thể như trang Boston Mania - The Android Blog đã có cập nhật ROM mới này nhưng mình vẫn chưa biết update như thế nào. Bạn nào biết xin hướng dẫn cụ thể (nếu có hình hướng dẫn càng tốt) cho anh em có thể sử dụng hệ điều hành mới này cho A88. Cảm ơn
    Mình thấy link website này bảo bản rom từ source CyanogenMOD 7 do họ phát triển có hỗ trợ cho A88 nhưng việc nâng cấp có thể phát sinh lỗi nên bạn cần phải sao lưu hệ điều hành gốc của máy trước đây nâng cấp. Và phiên bản này mới V1 chưa chính thức nên có thể sẽ phát sinh các lỗi ngoài mong muốn khi nâng cấp.

Nếu máy bạn đang sử dụng hệ điều hành Android 2.1 hoặc 2.3 thì làm theo hướng dẫn chi tiết của họ là ok.

Mình thật sự không khuyên bạn up Wellcome A88 của bạn lên các phiên bản hệ điều hành này vì nó chưa ổn định và mình nghĩ chiếc điện thoại của chỉ nên sài Android 2.1 chính hãng là tốt nhất.

boyrich91
    Guest Avatar của boyrich91

Icon7 thanks

Cảm ơn bạn nhiều khi đã hướng dẫn cho mình. Vậy trong lúc chờ bản chính thức mình vẫn sẽ dùng phiên bản 2.1 như lời khuyên của bạn.

Tags for this Thread

Đánh dấu