Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5

Chủ đề: File firmware gốc Android 2.3.3 Gingerbread (4.5.596) SBF dành DROID X

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của vietdroid

File firmware gốc Android 2.3.3 Gingerbread (4.5.596) SBF dành DROID X

Vào đầu tháng này, hãng Motorola và nhà mạng Verizon đã chính thức nâng cấp hệ điều hành Android 2.3.3 Gingerbread phiên bản 4.5.596 dành cho chiếc điện thoại Droid X mang đến cho chiếc điện thoại này nhiều tính năng mới. Mới đây, bản rom gốc SBF Android 2.3.3 phiên bản 4.5.596 này đã lộ diện. Với file SBF này thì người dùng tha hồ cài mới các bản rom tùy chỉnh và khi muốn trở về bản rom gốc thì chỉ việc dùng ứng dụng RSDLite để phục hồi trở lại là xong.

Link tải: VRZ_MB810_4.5.596_1FF_01.sbf

Lưu ý khi sử dụng việc phục hồi lại hệ điều hành gốc bằng SBF sẽ xóa đi tắt cả dữ liệu của người dùng, file cấu hình mạng Sfone và cả số đã add vào. Do đó nếu bạn không rỏ vấn đề phục hồi lại số và file PRL của Sfone thì nên nhờ nhân viên kỷ thuật làm giúp.

Tham khảo: Droid-Life

Chủ đề tương tự:

Thành Viên Mới Avatar của kieunuhp
    bạn có thể giải thích 1 chút về viêc mất cả add số không ,hay chỉ cần cấu hình lại ##7764726

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của vietdroid
    Quote Nguyên văn bởi kieunuhp Xem bài viết
    bạn có thể giải thích 1 chút về viêc mất cả add số không ,hay chỉ cần cấu hình lại ##7764726
    Nếu bạn dùng file này phục hồi thì file PRL của Sfone cũng sẽ mất theo đó bạn ! Bạn cần phải dùng ứng dụng CDMA WorkShop để add lại file này và sao đó add số của bạn trở lại bằng ##7764726. OK !

Thành Viên Mới Avatar của kieunuhp
    vậy thì mệt lắm , thôi update ota cho dễ sử dụng.
    ahf mình có 1 thăc măc nữa là sao sbf file 2.2.1 thì không cần phải thay đổi lại file prl mong bạn giúp đỡ nốt .

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi kieunuhp Xem bài viết
    vậy thì mệt lắm , thôi update ota cho dễ sử dụng.
    ahf mình có 1 thăc măc nữa là sao sbf file 2.2.1 thì không cần phải thay đổi lại file prl mong bạn giúp đỡ nốt .
    Cái này mình cũng không chắc nhưng lúc trước sài em Droid 1 thì khi sài file SBF cũng bị mất cấu hình SFONE !

Nói chung là file này chỉ sài trừ khi máy bị rich lỗi thành đá hoặc quá nát cần restore stock rom để chạy nhanh hơn thôi !

Đánh dấu