Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 22

Chủ đề: Nâng cấp ngay Android 2.3.4 Gingerbread cho chiếc điện thoại Google Nexus One

Super Moderator Avatar của sieuload

Nâng cấp ngay Android 2.3.4 Gingerbread cho chiếc điện thoại Google Nexus One

Tiếp theo việc rò rỉ bản rom hệ điều hành Android 2.3.4 Gingerbread dành cho chiếc điện thoại Nexus S thì cuối cùng cũng đến với Nexus One. Một bản rom hệ điều hành Android 2.3.4 GRJ22 đã được tìm thấy trên server của Google dùng để nâng cấp hệ điều hành Android mới nhất dành cho chiếc điện thoại Nexus One. Tuy nhiên, bản rom này sẽ không hỗ trợ cho Nexus One chat video qua Google Talk vì bản thân máy không có camera phía trước.

Nếu bạn không muốn chờ đợi vài tuần nữa để nâng cấp tự động qua OTA thì hãy làm theo cách dưới đây để đưa chiếc điện thoại Nexus One của bạn lên hệ điều hành này:

• Tải bản rom từ server của Google: Android 2.3.4 GRJ22
    • Sao lưu dữ liệu và sạc pin đầy cho máy. Đổi tên file rom tải về thành update.zip (chú ý mở chứng nâng xem đuôi file Windows lên để tránh trường hợp chuyển tên file thành update.zip.zip). Sau đó bạn chép file update.zip vào thư mục chính của thẻ nhớ microSD trên Nexus One.
    • Tắt điện thoại đi. Nhấn và giữ nút trackball và sau đó nhấn nút nguồn power.
    • Một màn hình trắng hiện ra với login 3 chú Android trượt ván như logo của DroidViet. Bạn hãy chọn "Bootloader".
    • Màn hình kế tiếp bạn chọn "Recovery".
    • Điện thoại của bạn sẽ khởi động lại. Một hình ảnh tam giác cảnh báo xuất hiện cùng logo Android và dấu chấm thanh.
    • Bây giờ bạn nhấn nút nguồn power và nút tăng âm thanh volume up cùng 1 lúc.
    • Sau đó Menu Recovery hiện ra, bạn dùng trackball di chuyển đến chọn "Apply sdcard:update.zip". Máy sẽ tự động nâng cấp hệ điều hành.
    • Sau quá trình này máy sẽ khởi động. Khi đó Nexus One của bạn sẽ có Android 2.3.4.

Chú ý: nếu bạn đã thay recovery khác thì dùng chương trình Rom Manager hoặc boot trực tiếp vào recovery để nâng cấp.

Tham khảo: Androidcentral

Chủ đề tương tự:

police66gl
    Guest Avatar của police66gl
    Sao mình nâng cấp k đc vậy các ae,có chỉ giúp k?Mình đang dùng N1 nè.Mong nhân đc sự giúp đỡ của các bạn>Thanhks

Lần sửa cuối bởi sieuload; 03-05-11 lúc 10:55 PM

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi police66gl Xem bài viết
    Sao mình nâng cấp k đc vậy các ae,có chỉ giúp k?Mình đang dùng N1 nè.Mong nhân đc sự giúp đỡ của các bạn>Thanhks
    Bạn nói rỏ lên nào. Nâng cấp đến giai đoạn nào thì kg được hay sao. Chớ chung chung vầy sao mình biết gì mà giúp !

police66gl
    Khi mình vao up là nó báo lỗi

police66gl
    Install from sdcard...
    Finding update package...
    Opening update package...
    Installing update ...
    asert failed: file_getprop("/system/buid.prop", "ro.buid.fingerprint") =="google/passion/passion ;2.3.3/GRI40/102588:user/release-keys II file_setprop("/system/buid.prop","ro.build.fingerprint" ==""google/passion/passion ;2.3.3/GRI40/102588:user/release-keys"
    E:Error in /sdcard/update.zip
    (Status 7)
    Iastallation aborted
    Mình úp trên máy báo thế đó bạn,giúp mình tí

Administrator Avatar của admin
    Install from sdcard...
    Finding update package...
    Opening update package...
    Installing update ...
    asert failed: file_getprop("/system/buid.prop", "ro.buid.fingerprint") =="google/passion/passion ;2.3.3/GRI40/102588:user/release-keys II file_setprop("/system/buid.prop","ro.build.fingerprint" ==""google/passion/passion ;2.3.3/GRI40/102588:user/release-keys"
    E:Error in /sdcard/update.zip
    (Status 7)
    Iastallation aborted
    Mình úp trên máy báo thế đó bạn,giúp mình tí
    Phiên bản tự động OTA cũng đã bắt đầu đến với 1 số bạn mai mắn.

Bạn xem lại cái đổi tên file có sai không update.zip nhé đừng đổi thành update.zip.zip thì mệt. Phải đặt đúng thư mục chính hay còn gọi là thư mục root của Nexus One trên thẻ nhớ microSD. Với lại không được mở file rom tải về chèn hay xóa bất cứ 1 file gì trong đó.

Nếu bạn là đúng mà vẫn bị lỗi thì nên tải lại bản rom này 1 lần nữa vì có thể khi tải bản rom đã không còn hoàn thiện như lúc đầu trên server của Google.

Với lại nếu máy bạn đã thay recovery mới thì dùng Rom Manager để cài mới ok !

Chào mừng bạn đến với thế giới Android

police66gl
    Bạn có file hoàn chỉnh k vậy,cho mình link đc k

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của vietdroid
    Bạn có file hoàn chỉnh k vậy,cho mình link đc k
    Link server Google mà còn chê vì bạn. Đó là file hoàn chỉnh nhất dùng để up từ Nexus One 2.3.3 lên 2.3.4. Khác phiên bản sẽ không được up lên đâu.

police66gl
    Máy của mình đã đc bẻ khoa hay sao đó mỗi lần bật nguồn lên hiện logo droid và hình cái khoá đã đc mở,như vậy có phải là đã recovery k?mỗi lần vào up là nó có biểu tượng của chương trình ClockworkMod Recovery v3.0.0.5 nghĩa là sao bạn

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của vietdroid
    Máy của mình đã đc bẻ khoa hay sao đó mỗi lần bật nguồn lên hiện logo droid và hình cái khoá đã đc mở,như vậy có phải là đã recovery k?mỗi lần vào up là nó có biểu tượng của chương trình ClockworkMod Recovery v3.0.0.5 nghĩa là sao bạn
    ClockworkMod Recovery tức là máy đã thay recovery mới rồi. Không up cách trên được. Bạn phải chắc máy sài bản gốc Android 2.3.3 không chỉnh sửa rồi tải Rom Manager từ Android Market về chạy lên nâng cấp. Có bản full trên forum mình đó.

Cũng chép file update.zip vào thẻ nhớ. Từ Menu Rom Manager chọn Install Rom from SDcard. Chọn đến file nâng cấp trong thẻ nhớ và ok để chương trình nâng cấp.

Bản free tải tại đây: https://market.android.com/details?i...=search_result

Lần sửa cuối bởi vietdroid; 04-05-11 lúc 03:01 PM

Trang 1/3 123 CuốiCuối

Đánh dấu