Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12

Chủ đề: Hướng dẫn root và nâng cấp hệ điều hành Android 2.2.2 cho Dell Streak 7

Moderator Avatar của androidviet

Hướng dẫn root và nâng cấp hệ điều hành Android 2.2.2 cho Dell Streak 7

Vào ngày 24/3/2011, nhà mạng T-Mobile đã bắt đầu nâng cấp hệ điều hành Android 2.2.2 Froyo cho chiếc tablet Dell Streak 7 của mình tự động qua OTA. Sau khi nâng cấp thì chiếc tablet này đã bị mất đi quyền quản trị cao nhất tức là quyền root. Nhưng với những bước đơn giản sau đây bạn có thể vừa nâng cấp vừa root cho chiếc tablet của mình.

Nếu chiếc tablet của bạn đã thực hiện việc nâng cấp qua OTA vào ngày 24/3 rồi thì chỉ cần làm theo các cách đơn giản ở phần 1 là có quyền root cho máy. Nhưng nếu vì 1 lý do gì đó mà chiếc tablet của bạn chưa nâng cấp lên Android 2.2.2 qua OTA vào những ngày đó thì hãy làm theo cách thứ 2.

Link tải bản rom:

Cách nâng cấp cho máy đã nâng cấp lên Android 2.2.2 qua OTA nhưng chưa root:

• Không cần tải file firmware trên về làm gì. Bạn chỉ việc sau lưu dữ liệu, ứng dụng và sạc pin đầy cho máy.
    • Tải về ứng dụng SuperOneClick v1.7 tại đây (pass download: droidviet.com) và cài vào máy tính.
    • Từ Dell Streak 7 hãy vào Menu > Settings > Phát triển > USB Debugging . Bật chế độ USB Debugging lên.
    • Sau đó chạy ứng dụng SuperOneClick lên, kết nối tablet với máy tính thông qua cáp USB. Từ chương trình nhấn nút Root. Chờ đến khi chương trình báo thành công thì khởi động lại tablet là bạn đã có quyền root cho máy.

Cách nâng cấp cho máy chưa nâng cấp qua OTA vào ngày (24/3):

• Tải file LG7_336_0_33_FULL_ROOT.zip về và chép vào thẻ nhớ microSD. Sau lưu dữ liệu, ứng dụng và sạc pin đầy cho máy.
    • Nếu máy bạn chưa root thì làm như cách phía trên trước để máy có được quyền root. Sau đó bạn vào kho ứng dụng Android Market tải về ứng dụng miễn phí Rom Manager. Chạy ứng dụng này lên và chọn vào tab "Flash ClockworkMod Recovery" -> Dell Streak 7. Lưu ý phải kết nối mạng bước này nhé. Sau đó chương trình sẽ tải về ClockworkMod và cài vào chiếc tablet của bạn.
    • Sau khi bạn đã root và cài ClockworkMod xong thì hãy tắt Dell Streak 7 đi.
    • Bạn hãy nhấn và giữ nút tăng âm thanh volume up và nút nguồn để vào chế độ recovery. Sau khi vào chế độ này xong thì bạn hãy dùng nút giảm âm thanh di chuyển đến "Software upgrade via update.pkg on SD card" và nhấn nút nguồn để chọn.
    • Lúc này Menu của ClockworkMod sẽ hiện ra. Bạn di chuyển đến chọn "install zip from sdcard", chọn file nâng cấp từ thẻ nhớ microSD đã tải về và nhấn nút nguồn để chọn và bắt đầu nâng cấp cho máy.
    • Xong quá trình này hãy khởi động lại máy là chiếc Dell Streak 7 của bạn đã có hệ điều hành Android 2.2.2 mới nhất và quyền root.

Tham khảo: streaksmart

Chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi androidviet; 04-04-11 lúc 12:14 PM

Thành Viên Mới Avatar của jackdoan
    mình không thể nào root theo cách chỉ của bạn được,bạn có thể root dùm mình được ko?
    Số điện thoại của mình;0939525236

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi jackdoan Xem bài viết
    mình không thể nào root theo cách chỉ của bạn được,bạn có thể root dùm mình được ko?
    Số điện thoại của mình;0939525236
    Nếu bạn làm đúng thì sẽ root được. Bạn xem coi làm các bước sai chổ nào thì mình có thể giúp online.

mình đã làm rất nhiều lần,bạn đang ở đâu vậy miình chạy đến bạn làm dùm mình được ko

em root may nó bị cái này nè anh

SuperOneClick v1.9.1.0
    Checking drivers...

Killing ADB Server...

OK

Starting ADB Server...
    * daemon not running. starting it now on port 5037 *
    * daemon started successfully *

OK

Waiting for device...

OK

Getting OS Version...
    2.2.2
    OK

2.2.2
    Pushing psneuter...
    1018 KB/s (585731 bytes in 0.561s)

OK

chmod psneuter...

OK

Running psneuter...
    OK

***IF IT KEEPS LOOPING, TRY DISABLING USB DEBUGGING NOW***

Killing ADB Server...

OK

Starting ADB Server...
    * daemon not running. starting it now on port 5037 *
    * daemon started successfully *

OK

Waiting for device...

OK

Running psneuter...

FAILED

Super Moderator Avatar của sieuload
    Bạn nên khởi động máy lại rồi chạy 1 ứng dụng quyền root để xem máy đã root chưa vì theo như file log bạn đưa thì đã root rồi chỉ còn lại service.

Mình thấy máy bạn đã lên đời Android 2.2.2 rồi.

anh có thể flash lai rom dùm em được ko?vì nó bị lỗi rom rồi

vccuongbwl
    Guest Avatar của vccuongbwl
    Cả nhà cho mình hỏi với. Em dellstreek 5 của mình đang dùng, táy máy nghịch ngợm không hiểu sao máy chỉ cho vào trang web đòi tải launcherpro vể thôi. mình đang dùng phiên bản 2.2; máy không thể vào được. cảm ơn cả nhà nhé

Moderator Avatar của androidviet
    Quote Nguyên văn bởi vccuongbwl Xem bài viết
    Cả nhà cho mình hỏi với. Em dellstreek 5 của mình đang dùng, táy máy nghịch ngợm không hiểu sao máy chỉ cho vào trang web đòi tải launcherpro vể thôi. mình đang dùng phiên bản 2.2; máy không thể vào được. cảm ơn cả nhà nhé
    Launcherpro thì Android Market, còn trình duyệt web thì không có lock đâu bạn. Xem lại phần cài đặt mạng hay setting trình duyệt web nhé. Nếu kg được đưa về bản rom gốc là xong !

vccuongbwl
    Guest Avatar của vccuongbwl
    Cảm ơn bạn rất nhiều. nhưng khổ nỗi máy của mình giờ thao tác không được, các phím chức năng chỉ cho làm việc với trang web thôi. mình dùng phiên bản 1.6 và đã nâng cấp lên 2.2 rồi. giờ thao tác về bản room gốc như thế nào bạn giúp mình với. nếu thao tác với máy tính thì làm thế nào bạn?

Trang 1/2 12 CuốiCuối

Đánh dấu