Hiện kết quả từ 1 tới 2 của 2

Chủ đề: Hướng dẫn nâng cấp Motorola Milestone lên hệ điều hành Android 2.2 Froyo

Moderator Avatar của androidviet

Hướng dẫn nâng cấp Motorola Milestone lên hệ điều hành Android 2.2 Froyo

Thật buồn khi chậm trễ nhưng dù sao thì người dùng chiếc điện thoại Motorola Milestone cũng nên vui lên khi mà bản nâng cấp hệ điều hành Android 2.2 Froyo đã đến với chiếc điện thoại này. Không khổ thay là bạn phải tải file nâng cấp về máy và tự tay update cho chiếc điện thoại của mình bởi vì nó không được cung cấp tự động qua OTA. Tuy nhiên cũng không quá khó cho việc bạn tự làm điều này.

Những tính nâng mới sau khi nâng cấp:

• Hệ điều hành Android 2.2 Froyo hỗ trợ Adobe Flash 10.1 và nhiều ứng dụng hơn trên Android Market.
    • Lướt web nhanh hơn với JavaScript mới.
    • Bảo mật tốt hơn với khả năng xóa hoặc khóa máy từ xa, mã hóa mật khẩu cũng như quy định độ dài mật khẩu.
    • Hỗ trợ chia sẽ mạng 3G Mobile Hotspot.
    • Dễ dàng chuyển qua lại 8 ứng dụng thường xuyên.
    • Cải thiện kết nối mạng Wifi.
    • Hỗ trợ xoay máy 270 độ.
    • Hỗ trợ ứng dụng Google Backup and Restore.
    • Download được nhiều ứng dụng hơn với việc lưu ứng dụng vào thể nhớ.
    • Cải thiện chính sách mật khẩu và quản lý Microsoft Exchange.
    • Cải thiện cường độ nhạc chuông và chú ý.
    • Cải thiện việc đồng bộ hóa với HotMail với số lượng email lớn.
    • Nhanh chóng hiệu quả đồng bộ hơn với Microsoft Exchange Active Sync.
    • Chỉnh sửa Corporate Calendar cho phép gửi nhiều thư mời hơn.

Hướng dẫn nâng cấp:

• Đầu tiên bạn phải chắc rằng chiếc điện thoại Milestone của bạn phải sạc đầy hoặc trên 75%, sao lưu hết tất cả dữ liệu, tin nhắn, ứng dụng rồi.
    • Tải file nâng cấp tại đây hoặc tại đây. Bạn sẽ tải về file Motorola_Software_Update.exe và chạy file này lên. Chương trình sẽ cài driver và ứng dụng nâng cấp vào máy tính.
    • Bật chương trình nâng cấp đã cài lên (trên màn hình desktop có icon ứng dụng Motorola Software Update).
    • Dùng cáp USB được bán kèm theo máy để kết nối điện thoại và máy tính với nhau. Lúc này nhớ là máy tính phải kết nối mạng Internet nhé. Chương trình sẽ tự động kết nối đến server để tải về file nâng cấp phù hợp cho Milestone của bạn.
    • Hãy làm theo các hướng dẫn tiếp theo của chương trình thì chiếc điện thoại của bạn sẽ có Android 2.2 Froyo.