Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 13

Chủ đề: Bản Rom Android 2.3.3 dành cho Motorola Droid đã root

Moderator Avatar của androidviet

Bản Rom Android 2.3.3 dành cho Motorola Droid đã root

Thành viên Pete của cộng đồng Android đã phát hành bản rom chỉnh sửa mới của hệ điều hành Android 2.3.3 Gingerbread dành cho chiếc điện thoại Motorola Droid. Bản rom này được tinh chỉnh từ source hệ điều hành Android 2.3.3 GPA13 mới nhất của Google mang đến nhiều tính năng và ổn định hơn so với những bản rom khác.

Link: GPA13DEODEXED.zip

Link tham khảo: peteralfonso

Chủ đề tương tự:

Thành Viên Chính Thức Avatar của thienglong
    ko biết có ai cài bản này chưa, hd dùm mình nhé. chỉ cản root máy cài rom manager rồi update từ SD card là dc luôn àh, ko biết bản này tất cả pần cứng của droid1 chạy ổn hết chưa.

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben
    Quote Nguyên văn bởi thienglong Xem bài viết
    ko biết có ai cài bản này chưa, hd dùm mình nhé. chỉ cản root máy cài rom manager rồi update từ SD card là dc luôn àh, ko biết bản này tất cả pần cứng của droid1 chạy ổn hết chưa.
    Bài này cả tháng rồi. Bạn nên sử dụng bản rom CM7 RC4 chính thức cho Droid đi. Mặc dù là CM7 đã có phiên bản chính thức nhưng bản rom dành cho Motoola Droid chỉ mới là bản RC4 thôi nhưng sài nhanh và ổn định hơn.

Tải về tại đây nè: update-cm-7.0.0-RC4-Droid-signed.zip
    Ứng dụng Google cài sau: gapps-gb-20110307

Quote Nguyên văn bởi Ben Xem bài viết
    Bài này cả tháng rồi. Bạn nên sử dụng bản rom CM7 RC4 chính thức cho Droid đi. Mặc dù là CM7 đã có phiên bản chính thức nhưng bản rom dành cho Motoola Droid chỉ mới là bản RC4 thôi nhưng sài nhanh và ổn định hơn.

Tải về tại đây nè: update-cm-7.0.0-RC4-Droid-signed.zip
    Ứng dụng Google cài sau: gapps-gb-20110307
    Thanks nhé, mình đang chạy bản 2.2.2 nhưng chưa root máy đã thử superoneclick 1.8 rồi mà vẫn chưa dc, bạn có cách nào
    root thì chỉ dùm mình với nhé.

mình vừa thấy có bản hoàn thiện trên diển đàn, bro có thì gửi link cho mình luôn nhé, vừa vào link nhưng ko biết motorola droid 1 thuộc loại nào

Moderator Avatar của androidviet
    Thanks nhé, mình đang chạy bản 2.2.2 nhưng chưa root máy đã thử superoneclick 1.8 rồi mà vẫn chưa dc, bạn có cách nào
    root thì chỉ dùm mình với nhé.
    Lên đời Android 2.3 cho rồi đi. Nếu muốn sài Android 2.2 thì cũng có cách root mà. Video đây.

2.2 thì root ok, nhưng 2.2.2 thì root mình chưa kiếm ra, đang muốn thử 2.3 xem có gì khác không

nhìn thấy nhưng ko biết cái file .rar đó là file gì luôn.. bro nào có kinh nghiệm trong vụ này thì giúp mình với, mà sao mình ko thấy nút thanks đâu ta

Super Moderator Avatar của sieuload
    nhìn thấy nhưng ko biết cái file .rar đó là file gì luôn.. bro nào có kinh nghiệm trong vụ này thì giúp mình với, mà sao mình ko thấy nút thanks đâu ta
    File .rar là file nén đó. Dùng WinRar để giải nén ra .

Có bản Android 2.3.3 GPA14 chính thức rồi, ko biết bro nào đã dùng chưa, có gì cho ý kiến nhé.

Trang 1/2 12 CuốiCuối

Đánh dấu