Hiện kết quả từ 1 tới 1 của 1

Chủ đề: Tự tay nâng cấp Android 2.3 Gingerbread chính thức cho Google Nexus One

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của vietdroid

Tự tay nâng cấp Android 2.3 Gingerbread chính thức cho Google Nexus One

Google đã bắt đầu nâng cấp hệ điều hành Android 2.3 Gingerbread dành cho chiếc điện thoại Nexus One của mình. Tuy nhiên việc này sẽ tiến hành theo thứ tự và chưa biết chừng này đến lúc bạn nâng cấp. Vậy tại sau bạn không đi trước 1 bước tự tay tiến hành nâng cấp cho chiếc điện thoại của bạn?

Dưới đây là các hướng dẫn bạn nâng cấp bản Rom Android 2.3.3 mà Google chính thức đưa ra cho Nexus One qua OTA. Chỉ với 9 bước đơn giản là bạn có thể là được điều này.

Cách nâng cấp:

• Tải bản firmware Android 2.3.3 từ server của Google : 81304b2de707.signed-passion-GRI40-from-FRG83G.81304b2d.zip
    • Sau đó đổi tên file thành update.zip. Chú ý đừng ẩn đuôi file trong Windows để thành file update.zip.zip nhé.
    • Copy file update.zip vào thẻ nhớ microSD của máy.
    • Tắt điện thoại đi. Sau đó bấm giữ nút trackball và power để mở máy vào chế độ recovery.
    • Sau đó 1 màn hình trắng xuất hiện kèm logo 3 chú robot android đang trượt ván xuất hiện. Bạn hãy chọn "Bootloader".
    • Một màn hình khác xuất hiện, hãy chọn "Recovery".
    • Điện thoại sẽ khởi động lại. Một màn hình xuất hiện với logo Android và dấu chấm than bên hình tam giác.
    • Hãy nhấn nút nguồn power và giảm âm thanh volume up cùng lúc để vào chế độ recovery.
    • Bây giờ hãy chọn "Apply sdcard:update.zip". Sau khi nâng cấp xong hãy khởi động lại máy là bạn đã có Android 2.3.3 cho Nexus One của mình.

Nếu máy bạn đã root và cài recovery bằng chương trình Rom Manager thì có thể trực tiếp nâng cấp bằng chương trình này.

Link bổ sung: http://www.mediafire.com/?34hy63h4m9ovjd4

Tham khảo: Androidcentral