Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4
Like Tree1Likes
  • 1 Post By sieuload

Chủ đề: Hướng dẫn nâng cấp hệ điều hành Android 2.2 Froyo cho LG GW620

Super Moderator Avatar của sieuload

Hướng dẫn nâng cấp hệ điều hành Android 2.2 Froyo cho LG GW620

Mặt dù hãng LG chương cung cấp chính thức bản ROM Android 2.2 cho chiếc điện thoại LG GW620 nhưng website Openeta.com là website của 1 dự án muốn cung cấp một phần mềm mở cho GW620 (hay KH5200 ở thị trường Hàn Quốc). Bản ROM mới nhất của nhóm này là V6.3 RC7 đã chạy hầu hết các tính năng ổn định.

File PDF hướng dẫn: http://openetna.com/openetna/wp-cont...stallation.pdf

Đầu tiên bản hãy tải bản ROM mới nhất tại đây: openetnaV6.3-rc7.zip + Android ADB

Hướng dẫn nay cấp chia tiết:

• Sao lưu bản ROM gốc của máy, dữ liệu và ứng dụng đã cài trong máy. Sạc PIN đầy đủ để bắt đầu nâng cấp rom.
    • Trong file nâng cấp bạn tải về rồi giải nén sẽ được 2 file: bootV6.3-rc7.img và systemV6.3-rc7.img.
    • Bạn cần tải Android ADB theo link sau đây:
    • Sau đó bạn hãy giải nén file Android ADB đã tải về sẽ được thư mục update. Chép file file bootV6.3-rc7.img và systemV6.3-rc7.img vào thư mục này. Nhớ là chép vào ngang hàng với các file có sẵn trong thư mục (như hình 1 bên dưới).
    • Đưa máy khời động vào chế độ FASTBOOT: tháo pin ra khỏi máy, trượt bàn phím QWERTY ra, cắm cáp USB giữa máy tính và điện thoại. Nhớ là PIN vẫn chưa gắn vào máy. Nhấn tiếp nút SPACE hoặc SPACE+MENU cho đến khi màn hình cho đến khi màn hình xanh xuất hiện và các dòng văn bản fastboot hiện ra.
    • Nếu bạn không tải nào vào được fastboot bằng cách trên thì hãy tham khảo ứng dụng "Recover fastboot".
    • Bây giờ thì bạn đã vào chế độ fastboot trên điện thoại và vẫn giữa cáp usb kết nối với mấy tính. Hãy vào thư mục update và chạy lần lượt 2 file buoc_1.bat và buoc_2.bat. Nhớ là phải chạy chế độ cao nhất bằng cách click chuột phải vào từng file và chọn "Run as administrator".
    • Bạn cần nhớ là khi chạy xong file buoc_1.bat thì mới chạy đến file buoc_2.bat. Sau khi thành công thì hãy tháo cáp USB ra khỏi điện thoại, gắn pin trở lại và khởi động lại máy.
    • Lần đầu tiên khởi động sẽ rất lâu khoản trên 10 phút để máy nhận diện lại driver và phần cứng.

+ Bước cuối cùng là cài ứng dụng Google bằng cách chép file gapps-mdpi-tiny-20101020-signed.zip (có thể tải file mới hơn) và thẻ nhớ microSD và cài bằng dòng lệnh adb push gapps-mdpi-tiny-20101020-signed.zip /sdcard/ .