Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5

Chủ đề: Cách nâng cấp hệ điều hành Android 1.6 cho Samsung Behold II

Super Moderator Avatar của sieuload

Cách nâng cấp hệ điều hành Android 1.6 cho Samsung Behold II

Nếu bạn đang sử dụng chiếc điện thoại Samsung Behold II thì hệ điều hành Android 1.6 sẽ là phiên bản hỗ trợ cao nhất cho chiếc điện thoại của bạn. Tuy nhiên, do 1 lý do nào đó mà bạn chưa thực hiện được việc nâng cấp này và đang sử dụng phiên bản 1.5 củ trước đây thì hãy thực hiện theo cách sao đây để nâng cấp chiếc điện thoại của mình.

Tuy nhiên, trước khi nâng cấp bạn cần phải sao lưu toàn bộ dữ liệu, danh bạ và ứng dụng vì quá trình này sẽ cài hệ điều hành mới và xóa dữ liệu củ trong máy. Dưới đây là bản ROM đã được tinh chỉnh để chạy nhanh hơn và có thể thay đổi giao diện.

Những tính năng của phiên bản 1.6:

• Hệ điều hành Android 1.6 đã root.
    • Thay đổi giao diện ADW Launcher.
    • Ứng dụng Contacts và Dialer mới.
    • Tháo bỏ bloatware.
    • Thay đổi icon của bản ROM HTC.

Link tải bản ROM: 2shared - download BH2_Tweakedv3.tar.rar

Nâng cấp bằng phần mềm Odin:

• Sau khi tải bản ROM về giải nén và dùng chương trình ODIN để tiến hàng nâng cấp cho chiếc điện thoai của bạn.
    • Tải phần mềm nâng cấp Odin.

Chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi sieuload; 12-02-11 lúc 01:58 PM

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của vietdroid
    Mình xin hướng dẫn rỏ hơn 1 chút cách sử dụng phần mềm ODIN trên Behold II.

Link tải bản rom gốc và thư mục DODIN Flasher : ODIN Flasher + Original Firmware

Download bản rom Android 1.6 cho Behold II phiên bản mới nhất: EUGENE373_PDA_FINAL.zip - 4shared.com - online file sharing and storage - download

Các bước nâng cấp:

• Tải bản firmware và giải nén phù hợp định dạng cho nâng cấp. Ở bài trên là giải nén file zip (hoặc rar) để có được file firmware.
    • Mở chương trình ODIN lên. Dưới mục OPS, các bạn hãy chọn đến file Behold_Partiton.ops trong thư mục ODIN Flasher tải về.
    • Click vào PDA, các bạn hãy chọn file *.md5 trong thư mục firmware tải về.
    • Tắt điện thoại. Cấm cáp USB kết nối điện thoại và máy tính. Trên điện thoại nhấn nút giảm âm thanh Volume Down và nhấn nút nguồn Power. Giữ cho đến khi chế độ Download Mode hiện ra.
    • Nhấn nút Start trên chương trình ODIN.
    • Chờ nâng cấp. Xong thì khởi động lại máy.

Lưu ý : nếu bạn không rành vấn đề này nên vui lòng nhờ nhân viên kỷ thuật làm giúp vì chương trình ODIN không phải dễ nâng cấp bằng các file OTA.

Lần sửa cuối bởi vietdroid; 18-03-11 lúc 08:47 PM

luongphuong
    Guest Avatar của luongphuong
    chúng tôi cần Rom 2.x, không thì samsung quá lỗi thời...
    .

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi luongphuong Xem bài viết
    chúng tôi cần Rom 2.x, không thì samsung quá lỗi thời...
    .
    Galaxy S II có Rom 2.x đó bạn. Bạn không thể mua 1 chiếc điện thoại đã lỗi thời rồi lại đổ lỗi cho Samsung.

Điều bạn nói giống như việc mua iPhone 2G rồi nói chúng tôi cần iOS 5 và che Apple quá lỗi thời ...

vinhvta
    Guest Avatar của vinhvta
    em tìm lung tung beng hết lên mà vẫn không có manh mối 2x nào cho em behold II cả. pro biết mấy anh ngoại quốc cook room 2x thành công thì up lên cho anh em mừng với nhé :D thanks pro

Đánh dấu