Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề: CyanogenMod 6 bản ROM Android 2.2 ổn định dành cho Motorola Milestone

Super Moderator Avatar của sieuload

CyanogenMod 6 bản ROM Android 2.2 ổn định dành cho Motorola Milestone

Chiếc điện thoại Motorola Milestone phiên bản GSM của Droid vẫn còn đang chờ hãng Motorola nâng cấp hệ điều hành Android 2.2 Froyo chính thức. Trong khi đó nhóm CyanogenMod đã phát hành bản ROM ổn định tất cả các tính năng dành cho chiếc điện thoại này. Điều này sẽ giúp cho những người dùng của Milestone có khả năng trải nghiệm những tính năng mới của Froyo nhưng tăng tốc, sao lưu phần mềm vào thẻ nhớ, cài Adobe Flash 10.1...

Bản ROM này đã trích xuất từ kernel của chiếc điện thoại Milestone của nhà mạng Vivo Brazin và chạy ổn định vào thời điểm này. Nếu bạn đang sử dụng chiếc điện thoại này mà vẫn còn cài hệ điều hành Android 2.1 thì hãy tiến hành nâng cấp.

Tải bản ROM: Downloads - cyanogenmod4milestone - Project Hosting on Google Code

Chủ đề tương tự:

babakr
    Guest Avatar của babakr
    sieuload ơi cho mình hỏi làm cách nào để cài bản ROM này vào máy vậy? bạn hướng dẫn mình cụ thể với được không? mình đang dùng Motorola XT 720 vẫn đang dùng 2.1 bản gốc. cảm ơn bạn nhiều chúc bạn và mọi người trên diễn đàn năm mới may mắn, hp và thành công.

Administrator Avatar của admin
    Quote Nguyên văn bởi babakr Xem bài viết
    sieuload ơi cho mình hỏi làm cách nào để cài bản ROM này vào máy vậy? bạn hướng dẫn mình cụ thể với được không? mình đang dùng Motorola XT 720 vẫn đang dùng 2.1 bản gốc. cảm ơn bạn nhiều chúc bạn và mọi người trên diễn đàn năm mới may mắn, hp và thành công.
    Bản ROM này chỉ dùng cho Milestone thôi bạn ơi. Em XT720 thì vẫn cứng chạy Android 2.1 cho ổn định vì cộng đồng hỗ trợ điện thoại này khác ít.

Chào mừng bạn đến với thế giới Android

babakr
    Guest Avatar của babakr

2.2 cho mtoroi hàn quốc

Admin ơi em mới lang thang trên mạng thấy có tin motorola xt 720 đã có thể nâng cấp lên 2.2( Navalynt's ROM (Froyo 2.2.1 leak based) 01/03/2010 for Milestone XT720) nguồn đây anh xem thử xem thế nào. e vào làm theo nhưng vì tiếng anh kém quá nên k hiểu. bác vào xem qua rồi test bài hướng dẫn em up chú XT nhà e với ạ. thanks bác

babakr
    Guest Avatar của babakr
    Admin ơi minh lang thang mạng và tình cờ thấy cái này(http://www.tinhte.vn/thay-doi-nang-c...-2-2-a-572127/) cho XT 720. lên 2.2 cho em nó mà mình làm không đc, vì tiếng hàn kém và tịt luốn tiếng anh>
    bạn vào xem qua rồi test bài cho anh em XT 720 cùng tham khảo nhé, thanks bạn

hieu_den
    Guest Avatar của hieu_den
    nâng cấp 2.2 rồi, bây giờ cần ngôn ngữ tiếng việt, giúp với ,cám ơn

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của bshuy2003
    Đã có bản Cyanogenmod 7 chẠY android 2.3.4 từ lâu rồi. Bản này chạy ngon lắm, có tiếng Việt. Hãy bỏ bản rom cũ cyanogenmod 6 chạy android 2.2 của bạn đi mà nâng cấp máy lên 2.3.4. Xin đính chính là milestone chạy chíp 600Mz, ram 256M, khó mà chạy adobe flash được. Bạn có cố cài bản flash 10.1 của các tác giả Trung quốc cho chíp ARM6 cũng vô. Ích thôi vì video xem rất kém, chạy giật giật đến tức mắt.

Lần sửa cuối bởi bshuy2003; 30-08-11 lúc 07:40 PM

Đánh dấu