Hiện kết quả từ 1 tới 1 của 1

Chủ đề: Bản ROM Apex 1.3.0 với giao diện Gingerbread dành cho Droid X

Super Moderator Avatar của sieuload

Bản ROM Apex 1.3.0 với giao diện Gingerbread dành cho Droid X

Sau khi hệ điều hành Android 2.3 bánh gừng của Google ra mắt, kéo theo sau đó là nhiều nhà phát triển ROM tạo ra những bản Rom, giao diện, launcher của hệ điều hành này dành cho những dòng điện thoại khác. Thành viên Fabolous của diễn đàn droidxforums, đã phát triển nên bản ROM Apex 1.3.0 từ phiên bản nâng cấp mới nhất 2.3.340 và theme Gingerbread dành cho chiếc điện thoại Motorola Droid X.

Vậy nếu bạn muốn thay đổi giao diện chiếc điện thoại mình theo phong cách Android 2.3 và đang sử dụng chiếc điện thoại Motorola Droid X thì hãy làm theo hướng dẫn sau đây:

• Sau lưu dữ liệu và sạc đầy pin cho máy.
    • Tải bản ROM Apex_1.3.0.zip. Rồi chép file này vào thư mục chính của thẻ nhớ microSD.
    • Hãy chắc rằng máy bạn chạy bản ROM mới nhất của Droid X là Android 2.2.1 2.3.340. Nếu chưa hãy tiến hàng nâng cấp tự động qua OTA hoặc bằng tay theo hướng dẫn tại đây !
    • Máy bạn cần phải Root và dùng ROM Manager để cài Clockwork Recovery.
    • Tiếp theo chọn vào "Install ROM from SD Card" rồi chỉ đường dẫn đến file update.zip trong thẻ nhớ. 1 hộp thoại hiện ra hãy click vào chọn "Wipe Data and Cache" rồi nhấn nút OK.
    • Chương trình sẽ khởi động máy bạn lại và tiến hành nâng cấp. Sau khi thành công bạn sẽ thấy chiếc điện thoại của mình thay đổi với phong cách của Android 2.3.

Tham khảo thêm: [ROM] ApeX 1.3.0 for Droid X - Running, running, as fast as it can