Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6
Like Tree2Likes
  • 1 Post By androidviet
  • 1 Post By androidviet

Chủ đề: xin chỉ dẫn nâng cấp android 2.3.6 lên 4.x

Thành Viên Mới Avatar của ga2day

Icon5 xin chỉ dẫn nâng cấp android 2.3.6 lên 4.x

Em đang sài con Galaxy ACE S6802, đang chạy android 2.3.6, phiên bản baseband "S6802DXMA2", số hiệu bản tạo "GINGERBREAD.DXMA1".
    Em muốn up lên phiên bản android cao hơn. nhưng lại ko biết làm và ko có link tải rom.
    hôm trướ em lên mạng tìm hiểu thì hack rom được rùi. giờ ko biết làm sao nữa.
    Mong mọi người giúp đỡ em xin cảm ơn nhiều.

Chủ đề tương tự:

Moderator Avatar của androidviet
    Quote Nguyên văn bởi ga2day Xem bài viết
    Em đang sài con Galaxy ACE S6802, đang chạy android 2.3.6, phiên bản baseband "S6802DXMA2", số hiệu bản tạo "GINGERBREAD.DXMA1".
    Em muốn up lên phiên bản android cao hơn. nhưng lại ko biết làm và ko có link tải rom.
    hôm trướ em lên mạng tìm hiểu thì hack rom được rùi. giờ ko biết làm sao nữa.
    Mong mọi người giúp đỡ em xin cảm ơn nhiều.
    Samsung chỉ nâng cấp máy này lên Android 2.3.6 chính thức thôi. Không lên Android 4.x được.

Còn bạn sài custom rom share trên mạng thì nó là stock rom, chạy giao diện gốc và không ổn định bằng rom gốc đang có trên máy.

ga2day likes this.

tiện thể cho em hỏi, root máy có tác dụng i vậy ak

tiện thể cho em hỏi, root máy có tác dụng i vậy ak
    Để mất bảo hành và không được cập nhật hệ điều hành chính hãng mới thôi bạn à. Root là phá máy nên 100% mất chính sách bảo hành. Khi bạn root máy thì nâng cấp qua OTA sẽ bị lỗi.

Khi root xong thì có thể chạy 1 số app cần quyền root và cài custom rom. Vì vậy, nếu không cần thiết thì đừng root máy làm chi.

Lần sửa cuối bởi androidviet; 04-03-14 lúc 05:31 PM
    ga2day likes this.

máy em là máy cũ. trước khi root máy thấy máy hao pin hơn. ứng dụng chạy bình thường.
    sau khi root máy ít hao pin nhưng lại xuất hiện lỗi lâu lâu mất sóng. game và ứng dụng thì hay bị treo.
    hic, mọi người tư vấn giùm

máy em là máy cũ. trước khi root máy thấy máy hao pin hơn. ứng dụng chạy bình thường.
    sau khi root máy ít hao pin nhưng lại xuất hiện lỗi lâu lâu mất sóng. game và ứng dụng thì hay bị treo.
    hic, mọi người tư vấn giùm
    Nếu bạn không cần quyền root thì tốt nhất cài lại rom gốc cho ok. Lên Sammobile.com tải lại rom gốc và dùng ODIN đưa máy về lại rom gốc ban đầu.

Đánh dấu