Hiện kết quả từ 1 tới 1 của 1

Chủ đề: Tự tay nâng cấp phiên bản ROM mới chính thức dành cho T-Mobile G2

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của vietdroid

Tự tay nâng cấp phiên bản ROM mới chính thức dành cho T-Mobile G2

Nhà mạng T-Mobile đã bắt đầu nâng cấp phiên bản mới dành cho T-Mobile G2 để hỗ trợ tính năng Wifi Calling qua OTA. Nhưng nếu bạn không muốn chờ đến lượt mình nâng cấp thì hãy nâng cấp bằng tay theo cách sau đây. Đây cũng là bản nâng cấp chính thức từ server của Google tương tự như bản nâng cấp qua OTA.

Quá trình nâng cấp cho T-Mobile G2:

• Đầu tiên hãy tải bản nâng cấp về từ server của Google tại đây. Sau đó hãy đổi tên file thành update.zip và chép vào thư mục root (thư mục chính) của thẻ nhớ. Lưu ý, 1 số máy ẩn phần đuôi của file nên nhiều bạn đã đổi tên file thành update.zip.zip thì sẽ không thể nâng cấp được. Vì thế hãy mở tính năng xem đuôi của file lên.
    • Sau đó bạn hãy tắt máy đi. Sau khi máy tắt thì hãy nhấn vào tổ hợp 2 phím Power (nút nguồn) và nút Volume down (nút chỉnh nhỏ âm thanh). Khi 1 màn hình trắng hiện ra thì chọn vào "recovery" và nhấn tiếp nút Power. Khi bạn thấy 1 hình tam giác màu đỏ thì hãy nhấn vào nút Volume up (nút chỉnh lớn âm thanh) và Power để nhìn thấy menu như hình trên.
    • Từ Menu chương trình hãy chọn Apply sdcard:update.zip để máy bắt đầu nâng cấp phần mềm.
    • Sau đó hãy khởi động lại máy là bạn đã hoàn thành viêc nâng cấp cho G2 của mình.

Tham khảo: Androidcentral