Hiện kết quả từ 1 tới 2 của 2

Chủ đề: [Giúp Đỡ] Galaxy mini S5570i Khởi động lại nhiều lần.

Thành Viên Mới Avatar của microsoft92

[Giúp Đỡ] Galaxy mini S5570i Khởi động lại nhiều lần.

Mình có nhận con máy Galaxy mini S5570i , bị lỗi khởi động lại liên tục không vào được hệ điều hành android , mình cứ tưởng lỗi phần mềm , nên mình wipe data /factory reset , nhưng nó vẫn không hết , vẫn cứ bị khởi động lại liên tục ở màn hình logo của samsung , rồi mình quyết định up “stock rom” Android 2.3.6 cho nó thành công , xong , nó vẫn bị như thế, vẫn cứ tự khởi động lại liên tục ở màn hình logo của samsung.
    Sau đây mình sẽ kể ra chi tiết các bước mình làm
    B1 : Nhận máy galaxy mini s5570i bị lỗi khởi động lại liên tục ở màn hình logo samsung.
    B2 : Vào Recovery bằng tổ hợp phím mình chọn “wipe data/ factory reset” rồi đến chọn delete all user data …gì đó , rồi nó wipe factory xong rồi nó hiện ra mấy dòng sau :

Mã:
    Reboot system now
    apply update from sdcard
    wipe data/factory reset
    wipe cache partition
    -------------------------------------
    Formatting /cache...
    Data wipe complete.

--Wipping data...
    Formatting/data...
    Formatting/cache...
    Data wipe complete.
    Rồi mình chọn dòng “Reboot system now” để khởi động lại máy thì nó hiện tiếp mấy dòng này :

Mã:
    --Wipping data...
    Formatting/data...
    Formatting/cache...
    Data wipe complete.

-- Wipping data...
    Formatting/data...
    Formatting/cache...
    Data wipe complete.
    E:failed to mount /data
    (Invalid argument)
    E:copy_log_files_to_data
    :: can't mount / dataRebooting...
    Rồi nó vẫn cứ tự khởi động lại ở cái logo samsung lại mãi..

-Nhờ anh em nào biết , chỉ giúp cho mình với , mình ngồi gần cả 5 giờ đồng hồ để tìm cách , có bạn bảo là sửa lỗi dbdata gì đó mà mình đâu biết cách sửa lỗi file này như thế nào ? rồi có bạn thì bảo phục hồi MOVINAND , cái này mình cũng chưa biết nó như thế nào nên mình không dám làm sợ bị brick máy , rồi có bạn bảo là quay về rom gốc , nhưng mà mình đã up stock rom android 2.3.6 bằng odin rồi mà nó vẫn bị vậy .. NHỜ CÁC BẠN CHỈ DÙM CÁCH SỬA LỖI NÀY với , cảm ơn các bạn nhiều lắm.

Chủ đề tương tự:

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi microsoft92 Xem bài viết
    Mình có nhận con máy Galaxy mini S5570i , bị lỗi khởi động lại liên tục không vào được hệ điều hành android , mình cứ tưởng lỗi phần mềm , nên mình wipe data /factory reset , nhưng nó vẫn không hết , vẫn cứ bị khởi động lại liên tục ở màn hình logo của samsung , rồi mình quyết định up “stock rom” Android 2.3.6 cho nó thành công , xong , nó vẫn bị như thế, vẫn cứ tự khởi động lại liên tục ở màn hình logo của samsung.
    Sau đây mình sẽ kể ra chi tiết các bước mình làm
    B1 : Nhận máy galaxy mini s5570i bị lỗi khởi động lại liên tục ở màn hình logo samsung.
    B2 : Vào Recovery bằng tổ hợp phím mình chọn “wipe data/ factory reset” rồi đến chọn delete all user data …gì đó , rồi nó wipe factory xong rồi nó hiện ra mấy dòng sau :

Reboot system now
    apply update from sdcard
    wipe data/factory reset
    wipe cache partition
    -------------------------------------
    Formatting /cache...
    Data wipe complete.

--Wipping data...
    Formatting/data...
    Formatting/cache...
    Data wipe complete.

Rồi mình chọn dòng “Reboot system now” để khởi động lại máy thì nó hiện tiếp mấy dòng này :

--Wipping data...
    Formatting/data...
    Formatting/cache...
    Data wipe complete.

-- Wipping data...
    Formatting/data...
    Formatting/cache...
    Data wipe complete.
    E:failed to mount /data
    (Invalid argument)
    E:copy_log_files_to_data
    :: can't mount / dataRebooting...

Rồi nó vẫn cứ tự khởi động lại ở cái logo samsung lại mãi..

-Nhờ anh em nào biết , chỉ giúp cho mình với , mình ngồi gần cả 5 giờ đồng hồ để tìm cách , có bạn bảo là sửa lỗi dbdata gì đó mà mình đâu biết cách sửa lỗi file này như thế nào ? rồi có bạn thì bảo phục hồi MOVINAND , cái này mình cũng chưa biết nó như thế nào nên mình không dám làm sợ bị brick máy , rồi có bạn bảo là quay về rom gốc , nhưng mà mình đã up stock rom android 2.3.6 bằng odin rồi mà nó vẫn bị vậy .. NHỜ CÁC BẠN CHỈ DÙM CÁCH SỬA LỖI NÀY với , cảm ơn các bạn nhiều lắm.
    Stock rom mà vẫn vậy là thu nhé bạn. Đi bảo hành thôi.

Đánh dấu