Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4
Like Tree1Likes
  • 1 Post By androidviet

Chủ đề: Hướng dẫn nâng cấp đầy đủ Android 2.1 dành cho WellcoM A88

Moderator Avatar của androidviet

Hướng dẫn nâng cấp đầy đủ Android 2.1 dành cho WellcoM A88

WellcoM A88 chú dế Android đến từ hãng điện thoại của Thái Lan đang được bán tại thị trường Việt Nam với giá khoản 5.3 triệu đồng kèm theo hệ điều hành Android 1.5. Hôm nay thể theo yêu cầu của nhiều bạn mình xin được hướng dẫn cho các bạn cách nâng cấp hệ điều hành Android 2.1 cho chú dế này.

Đầu tiên các bạn hãy tải và file SUTL1_F0X-219D-0-5004-A01_000.zip.

Lưu ý: Sau khi nâng cấp xong máy sẽ có giao diện Tiếng Thái Lan, nhìn là rối rồi. Hãy chuyển thành Tiếng Việt hoặc Tiếng Anh để sử dụng nhé các bạn. Nhớ sao lưu toàn bộ dữ liệu và sạc PIN đầy cho máy.

Các bước nâng cấp Android 2.1:

• Giải nén file đã tải về, có thể dùng WinRar như hướng dẫn.

• Sau đó bạn sẽ thấy 1 file Setup.exe. Hãy click vào đó để chạy.

• Sau đó nếu máy của bạn là Visa/ Windows 7 thì không cần cài .Net Framwork 2.0 nhấn nút "Don't Accept". Nếu là XP mà chưa cài .Net Framwork 2.0 thì nhấn vào nút "Accept".

• Sau đó khi cài .Net 2.0 xong thì chương trình tiếp tục hiển lên các bản cài đặt. Hãy Nhấn Next 3 lần, lần lượt cho 3 bản hiện lên như hình sau:

• Bây giờ bạn hãy dùng cáp USB theo máy, kết nối giữa PC và di động của bạn bằng cáp này. Nhớ là máy đang chế độ đang hoạt động nhé.

• Khi chương trình đã nhận ra kết nối với USB thì nút "Next" sẽ hiện lên. Bạn hãy nhấn vào nút này.

• Quá trình nâng cấp sẽ bắt đầu. Không được rút dây cáp ra trong lúc nâng cấp. Sẽ mất khoản 5 phút cho việc nâng cấp này.

• Sau khoản 5 phút là máy đã nâng cấp OK. Bạn hãy khởi động lại máy sẽ có hệ điều hành Android mới nhất.

Nguồn: Droid Viet

Lần sửa cuối bởi androidviet; 25-10-10 lúc 11:45 AM
    haominh1986 likes this.

xuanphuongbk47
    Guest Avatar của xuanphuongbk47

nâng cấp hệ điều hành

cho mình hỏi. phần mền này có nâng cấp được cho con A69 không bạn. Mình đang dùng con A69 không biết có up được lên 2.1 không. thanks

Administrator Avatar của admin
    Quote Nguyên văn bởi xuanphuongbk47 Xem bài viết
    cho mình hỏi. phần mền này có nâng cấp được cho con A69 không bạn. Mình đang dùng con A69 không biết có up được lên 2.1 không. thanks
    Welcome A69 vẫn phải sử dụng Android 1.5 thôi bạn ơi. Cách này chỉ dành cho A88 nhé !

Chào mừng bạn đến với thế giới Android

xuanphuongbk47
    Guest Avatar của xuanphuongbk47

update firmware

ặc thế mà mình tý nữa thì up vào. ty thì tèo rùi. thanks. dùng phiên bản 1.5 đúng là thua thiệt thật. tham đồ rer không có hỗ trợ gì cả.

Đánh dấu