Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6

Chủ đề: Thay đổi HĐH android cho HD9500

Thành Viên Mới Avatar của hashita

Icon7 Thay đổi HĐH android cho HD9500

Các bác ơi, mình mới mua 1 con HD9500 chạy 4.2.1, sử dụng rất OK nhưng lại thích HĐH của Samsung vì có 2 ứng dụng hiện ra cùng lúc trên 1 màn hình. Mình muốn chép HĐH con Samsung S3 vào con HD9500 này có được không? Mình chỉ mới làm quen với Android nên không biết nhiều. Các bác nào có kinh nghiệm thì chỉ mình với. Cảm ơn nhiều lắm.

Chủ đề tương tự:

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi hashita Xem bài viết
    Các bác ơi, mình mới mua 1 con HD9500 chạy 4.2.1, sử dụng rất OK nhưng lại thích HĐH của Samsung vì có 2 ứng dụng hiện ra cùng lúc trên 1 màn hình. Mình muốn chép HĐH con Samsung S3 vào con HD9500 này có được không? Mình chỉ mới làm quen với Android nên không biết nhiều. Các bác nào có kinh nghiệm thì chỉ mình với. Cảm ơn nhiều lắm.
    Yêu cầu không bao giờ làm được nhé bạn. Android thì máy nào rom đó, không cài hệ điều hành Android của máy này sang máy khác được.

Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết
    Yêu cầu không bao giờ làm được nhé bạn. Android thì máy nào rom đó, không cài hệ điều hành Android của máy này sang máy khác được.
    Vậy thì mình có thể copy cái HĐH hiện tại ra PC, khi nào HĐH trong điện thoại bị hư thì chép lại được không ? Giống như Ghost máy tính vậy. Mình không muốn sử dụng "Factory data Reset".

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi hashita Xem bài viết
    Vậy thì mình có thể copy cái HĐH hiện tại ra PC, khi nào HĐH trong điện thoại bị hư thì chép lại được không ? Giống như Ghost máy tính vậy. Mình không muốn sử dụng "Factory data Reset".
    Tùy máy nhưng máy bạn thì không được. Chỉ có máy chính hãng của Samsung, HTC mới dễ làm điều này. Máy Sony và LG thì có máy làm được máy thì không.

Những máy như máy của bạn thì chỉ mua và sử dụng, vọc nó hỏng là mệt mà cũng không có gì để vọc vì máy này được hỗ trợ rất ít. Đơn giản vì nó không phổ biến.

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben
    Máy phải cài cwm recovery mới có thể backup đươc rom. Tuy nhiên hình như đúng như sieuload nói, máy bạn không hỗ trợ hay không có chỉ dân nào cài cwm recovery này.

Thanks các Pro, vậy mà mình cứ tưởng nó gống như cái máy tính chứ. Hơi buồn một chút nhưng cũng Thanks các bác một lần nữa.

Đánh dấu