Hiện kết quả từ 1 tới 9 của 9
Like Tree4Likes
  • 2 Post By sieuload
  • 1 Post By sieuload
  • 1 Post By sieuload

Chủ đề: Hỏi bị treo màn hình sau khi up rom

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi khangskull Xem bài viết
    mấy thím HD em với. em up rom bằng odin xong nó treo màn hình ở chỗ logo samsung. Em đang dùng máy sam sung s6102 duos.
    Bạn có up đúng rom dành cho S6102 không? Thông thường up rom qua ODIN không gặp lỗi và đúng rom sẽ ok.

Đây là bản rom Android 2.3.6 mới nhất dành cho máy của bạn: http://www.hotfile.com/dl/181529058/...1_XXV.zip.html

Lần sửa cuối bởi sieuload; 04-01-13 lúc 06:18 PM
    khangskull and bulo90 like this.

Thành Viên Mới Avatar của khangskull
    Tks bác.

Thành Viên Mới Avatar của bulo90

Bi treo màn hình ss 6102

-Mình dùng ss 6102 GSMH , mình đã root máy --> máy ổn , -Sau đó dùng titan back up xóa các ưd không cần thiết, phân lại vùng thẻ nhớ = Minitool partion-->ok -Dùng Titanbackup xoa "Quan ly tac vu. ", Tiếp đến vao CHplay cài Link2SD --> may' báo bộ nhớ đầy rồi đơ -Mình tháo pin , khở động lại thi màn hình bị treo Sam Sung - Vao recovery --> apply update fromsdcar xuất hiện : E:failed to mount/sdcard (Invalid argument) E:Can't muont /sdcard Install from sdcard complete. Các bạn ai biết cách khắc phục chỉ giúp mình với ! Thanks you :D

Quote Nguyên văn bởi bulo90 Xem bài viết
    -Mình dùng ss 6102 GSMH , mình đã root máy --> máy ổn , -Sau đó dùng titan back up xóa các ưd không cần thiết, phân lại vùng thẻ nhớ = Minitool partion-->ok -Dùng Titanbackup xoa "Quan ly tac vu. ", Tiếp đến vao CHplay cài Link2SD --> may' báo bộ nhớ đầy rồi đơ -Mình tháo pin , khở động lại thi màn hình bị treo Sam Sung - Vao recovery --> apply update fromsdcar xuất hiện : E:failed to mount/sdcard (Invalid argument) E:Can't muont /sdcard Install from sdcard complete. Các bạn ai biết cách khắc phục chỉ giúp mình với ! Thanks you :D
    Phân vùng thẻ nhớ lỗi rồi. Dùng ODIN đưa máy về rom gốc!

bulo90 likes this.

bạn có thể nói chi tiết hơn cho mình biết được không. Làm thế nào để có bản rom gốc ?

bạn có thể nói chi tiết hơn cho mình biết được không. Làm thế nào để có bản rom gốc ?
    Nếu bạn không rỏ thì tốt nhất mang máy đi bảo hành nhưng bạn vọt máy thì Samsung có quyền từ chối bảo hành. Còn nếu máy bạn đúng là Galaxy Y S6102 2 SIM thì rom đây: Hotfile.com: One click file hosting: S6102DXLL1_S6102XXVLJ1_XXV.zip

Nâng cấp bằng ODIN + tham khảo trên mạng!

bulo90 likes this.

ban con` room khac khong, room nay minh cai odin thanh cong nhung khong chay duoc :|

Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết
    Nếu bạn không rỏ thì tốt nhất mang máy đi bảo hành nhưng bạn vọt máy thì Samsung có quyền từ chối bảo hành. Còn nếu máy bạn đúng là Galaxy Y S6102 2 SIM thì rom đây: Hotfile.com: One click file hosting: S6102DXLL1_S6102XXVLJ1_XXV.zip Nâng cấp bằng ODIN + tham khảo trên mạng!
    ban con` room khac khong, room nay minh cai odin thanh cong ! nhung khong chay duoc :| Thanks !

ban con` room khac khong, room nay minh cai odin thanh cong ! nhung khong chay duoc :| Thanks !
    Tải từ SamMobile.com | Everything for your Samsung Mobile | SamMobile.

Đánh dấu