Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7

Chủ đề: [Hỏi] Như thế này có phải là đã Backup ROM thành công hay không?

Thành Viên Mới Avatar của Mai Văn Mạnh

[Hỏi] Như thế này có phải là đã Backup ROM thành công hay không?

Chào các bác, em đang xài chiếc Viettel i5, vì con này cũng ko có thông dụng lắm, ít bài viết về nó nên em chưa hiểu lắm về backup và Restore cho dt.

Cách em làm như thế này.

Bật máy, nhấn nút nguồn + nút Volume, giữ chặt 2 nút đó. Cho đến khi nó ra màn hình Console như thế này.

Sau đó em chọn mục Backup user data

Nó chạy 1 hồi xong xuôi. em cho restart lại và thấy trong thư mục gốc của thẻ SD có 1 file mới tên là userdata_20121217_141041.backup dung lượng chỉ có 20MB.

Em chưa backup lần nào nên không biết cái file thu được là .backup hay có đuôi mở rộng là gì.

Có phải như vậy là đã backup xong ROM và giờ có thể vọc phá thoải mái không?

Tiện thể cho em hỏi luôn là con nay của em chạy Android 2.3 (512 MB of RAM), giơ muốn cập nhật nó lên 4.0 có được không và cần dùng bản ROM nào?

Chủ đề tương tự:

Super Moderator Avatar của sieuload
    Recovery trên không có thấy tùy chọn backup rom bạn à. Cái Backup của bạn chỉ là sao lưu dữ liệu thôi.

Thành Viên Mới Avatar của Mai Văn Mạnh
    Ec, vậy mà cứ tưởng backup được rồi chứ, cảm ơn bác nhiều!

Thành Viên Mới Avatar của plthiep
    Sieuload sai roi, backup user data là cái để bạn restore romm bạn vừa backup, bạn có thể cài và vọc thoải máu (nhớ backup trước, sao luu danh bạ,... tốt nhất dùng Wondershare MobileGo for Android nhá!) sau này không ổn thì dùng chức năng backup, chon room goc hoac room ban vua back up mà phục hồi, miền là vào màn hình đó được.

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi plthiep
    Sieuload sai roi, backup user data là cái để bạn restore romm bạn vừa backup, bạn có thể cài và vọc thoải máu (nhớ backup trước, sao luu danh bạ,... tốt nhất dùng Wondershare MobileGo for Android nhá!) sau này không ổn thì dùng chức năng backup, chon room goc hoac room ban vua back up mà phục hồi, miền là vào màn hình đó được.
    Bạn nên phân biệt thế nào là backup dữ liệu riêng user data tại /data khác với backup toàn bộ rom.

Sent from my GT-I9300 using Forum Runner

Thành Viên Mới Avatar của plthiep
    Tom lai la sau khi backup, nghich thoai mai, restore lai la ok, giong nhu chuc nang reset factory.

Moderator Avatar của androidviet
    Quote Nguyên văn bởi plthiep Xem bài viết
    Tom lai la sau khi backup, nghich thoai mai, restore lai la ok, giong nhu chuc nang reset factory.
    Vậy là không hiểu rồi nhé bạn. Mình xin giải thích rỏ để tránh các bạn nhầm tưởng, cài custom rom rồi không thể restore lại rom gốc qua Recovery.

Trong Recovery có 2 tùy chọn backup cần lưu ý như sau:
    • Backup and Restore: phần sao lưu trong đây là phần backup toàn bộ rom, có thêm tùy chọn backup cả thẻ nhớ (tùy theo máy). Thường recovery gốc của máy không có tùy chọn này mà phải thay CM Recovery mới có.
    • Backup user data: chỉ sao lưu dữ liệu người dùng tại /data mà không có sao lưu rom.

Đánh dấu