Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8

Chủ đề: hướng dẫn up rom 2.3.4 lên 4.0.3 cho galaxy mini

Thành Viên Mới Avatar của winlun

hướng dẫn up rom 2.3.4 lên 4.0.3 cho galaxy mini

hiện tại điện của em đang sử dụng android 2.3.4 nhưng giờ ưm muốn up lên 4.0.3 nhưng không biết phải làm sao nữa, trên mạng cũng có nhiều cách chỉ up nhưng không được cho tiết cho lắm nên e không dám mạo hiểm, vì thế em xin các pro hướng dẫn dùm em cách up rom 2.3.4.lên 4.0.3 cho tiết nhất ạ, em xin cám ơn các pro trước nha :d

Chủ đề tương tự:

Thành Viên Chính Thức Avatar của taoxanh1509
    SS Galaxy Mini k có rom 4.0 do Samsung phát hành đâu bạn ạ. Tức là chỉ có rom cook hay room mod lại mà thôi. Và ở thời điểm hiện tại thì các rom mod 4.0 này cũng chỉ đang trong giai đoạn phát triển, chưa ra bản hoàn chỉnh, chính vì vậy có 1 số lỗi nhất định, nếu bạn thích vọc thì hãy nâng cấp, còn bạn muốn ổn định thì nên để rom stock 2.3.6 của Samsung phát hành (đã có rom tiếng việt: Mã
    S5570DXKT6)
    thì sẽ tốt nhất. Mình đã cài nhiều bản 4.0 mod lại rồi, chỉ được vài bữa là lại phải cài lại rom 2.3.6 vì 1 số lỗi dùng rất khó chịu như k có camera, k cài được bản flash đã mod.... Bạn có thể tham khảo thêm bản rom CM9 4.0 do bên XDA đang phát triển cho Mini ở trang này, mình thấy đây là bản 4.0 tốt nhất cho đến thời điểm hiện tại: [DEV] CyanogenMod 9.0.0-RC0-GT-S5570-GalaxyICS-KANG-beta7 [Latest update: 08.04.12] - xda-developers

Lần sửa cuối bởi taoxanh1509; 20-06-12 lúc 06:04 PM

mình dô xem trang này [DEV] CyanogenMod 9.0.0-RC0-GT-S5570-GalaxyICS-KANG-beta7 [Latest update: 08.04.12] - xda-developers mình cũng không biết cách up nữa, bản rom ở trang này có bị những lỗi nào khó chịu k bạn cho mình ý kiến nha, tks

đây mới là bản beta thôi, vẫn có 1 số lỗi nhất định như camera k hoạt động đc, k cài đc flash mod...với nhug j mình đã trải nghiệm wa bản này thì mình khuyên bạn k nên cài. bạn cài bản 2.3.6 là chuẩn nhất ở thời điểm này.

oh vậy bạn cho mình xin các bước chi tiết up lên android 2.3.6 được không, tks bạn 1 lần nữa

Thành Viên Mới Avatar của mrx208
    zậy còn up rom cho galaxy ace thi sao ạ? bảo mình vs. con ss gt5830 mình đang xài khi tải về ứng dụng trên ssapp no toàn ghi ''k đủ bộ nhớ. xóa vài mục (65286)" là sao. ai giải thích hộ đi

Thành Viên Mới Avatar của no1cvn
    Quote Nguyên văn bởi mrx208 Xem bài viết
    zậy còn up rom cho galaxy ace thi sao ạ? bảo mình vs. con ss gt5830 mình đang xài khi tải về ứng dụng trên ssapp no toàn ghi ''k đủ bộ nhớ. xóa vài mục (65286)" là sao. ai giải thích hộ đi
    Bộ nhớ con này có 160MB, muốn cài nhiều thì phải phân vùng thẻ nhở để chuyển ứng dụng đã cài, muốn cài và sẽ cài sang thẻ nhớ, khi đó tha hồ cài
    CÒn muốn biết phân vùng thể nào thì : google thần chưởng

Quote Nguyên văn bởi winlun Xem bài viết
    oh vậy bạn cho mình xin các bước chi tiết up lên android 2.3.6 được không, tks bạn 1 lần nữa
    Bạn vào đây để xem hướng dẫn chi tiết cách up rom và tải rom về nha:http://forum.mysamsung.vn/showthread.php?t=80370

Đánh dấu