Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12

Chủ đề: Lỗi khi nâng cấp SS Galaxy Ace!

Thành Viên Mới Avatar của nguyenduc217

Lỗi khi nâng cấp SS Galaxy Ace!

Xin chào mọi người!
    Em đang dùng SS Galaxy Ace. Hôm nay em tập tành nâng cấp cho nó. Làm xong thì phát hiện ra rằng em vừa nâng cấp máy em từ ACE sang Gio.
    Giờ không biết làmh thế nào để chuyển về rom cũ được. Mong mọi người giúp em cang sớm càng tốt ạ.
    Em đã mò đủ kiểu rôi mà không ăn thua.
    Yahoo của em là: bergkampvn2003

Chủ đề tương tự:

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben
    Quote Nguyên văn bởi nguyenduc217 Xem bài viết
    Xin chào mọi người!
    Em đang dùng SS Galaxy Ace. Hôm nay em tập tành nâng cấp cho nó. Làm xong thì phát hiện ra rằng em vừa nâng cấp máy em từ ACE sang Gio.
    Giờ không biết làmh thế nào để chuyển về rom cũ được. Mong mọi người giúp em cang sớm càng tốt ạ.
    Em đã mò đủ kiểu rôi mà không ăn thua.
    Yahoo của em là: bergkampvn2003
    Vào SamMobile.com | Everything for your Samsung Mobile | SamMobile tải rom đúng cho Galaxy Ace rồi dùng ODIN nâng cấp trở lại tương tự.

Galaxy Ace là s5830 nhé.

Cảm ơn bác. Em đã tìm khắp nhưng down về giải nén chỉ được 1 file md5 thôi ạ. Không thực hiện được bác ạ
    Nếu được bác hướng dẫn kỹ hơn giúp em. Em cảm ơn

Super Moderator Avatar của sieuload
    Cảm ơn bác. Em đã tìm khắp nhưng down về giải nén chỉ được 1 file md5 thôi ạ. Không thực hiện được bác ạ
    Nếu được bác hướng dẫn kỹ hơn giúp em. Em cảm ơn
    1 file MD5 thì click vào PDA rồi chọn file và nâng cấp trên ODIN. Nếu không được thì phải dùng tính năng phục hồi của Recovery.

Em đã chọn file trong PDA rồi, kết nối máy và chuyển sang chế độ Downloading rồi nhưng trong Odin không thấy cửa sổ COm Post Mapping sáng màu vàng gì cả. Nên không thể bắt đầu được.

Em đã chọn file trong PDA rồi, kết nối máy và chuyển sang chế độ Downloading rồi nhưng trong Odin không thấy cửa sổ COm Post Mapping sáng màu vàng gì cả. Nên không thể bắt đầu được.
    Không liên quan gì đến rom hết. Bạn xem lại máy tính, ODIN, driver... Phải làm sao sáng ô vàng cổng COM thì mới nâng cấp được. Bạn đưa điện thoại về ODIN, rồi kết nối máy tính, cài driver thì ổ cổng COM sáng lên mới bắt đầu nâng cấp được.

Vâng, em cảm ơn bác. Em chuyển nó về bản ACE được rồi. Nhưng mà, nhân dây, bác có bản rom nào chuẩn chuẩn tý cho em xin luôn được không ạ? Em đưa về bản rom 2.2 giờ bị lỗi độ phân giải màn hình ạ. Màn hình đỏ đỏ xấu lắm ạ.

Khổ thân em quá các bác ạ. Giờ máy đơ luôn roài. Hic. Không kết nối được với PC nên em không up rom được nữa. Nản quá.
    Màn hình chỉ báo hình cái PC không nối được với ĐT thôi. Ai biết giúp em với

Khổ thân em quá các bác ạ. Giờ máy đơ luôn roài. Hic. Không kết nối được với PC nên em không up rom được nữa. Nản quá.
    Màn hình chỉ báo hình cái PC không nối được với ĐT thôi. Ai biết giúp em với
    Không kết nối với PC là coi như bó tay rồi bạn. Chỉ còn đường mang lên trung tâm bảo hành thôi.

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của bshuy2003
    Có một cách đơn giản hơn là mang đến chỗ tôi up rom. Nếu không kết nối được với pc thì tôi up rom cm7 bản mới nhất. Nếu muốn quay về rom gốc 2.3.6 thì từ bản cm7 tôi lại dùng odin để chạy rom gốc.

Trang 1/2 12 CuốiCuối

Đánh dấu