Hiện kết quả từ 1 tới 8 của 8

Chủ đề: Cách fix chạy chậm trên Samsung Galaxy Y pro dous hoặc cần room cook

Thành Viên Mới Avatar của nthach20

Cách fix chạy chậm trên Samsung Galaxy Y pro dous hoặc cần room cook

Chào cả nhà,

Tình hình là em mới tậu được em galaxy y pro dous từ HongKong về - VN không có em này đâu, em đã lùng khắp rồi (các bác có thể xem thêm ở đây http://www.tinhte.vn/threads/1291097/#post-18915379)
    Em cài skype, whatsapp, viber, nimbuzz, angry bird rio và đã mount thẻ nhớ 4GB thành 1GB bộ nhớ trong và 2.8GB data và move các phần mềm trên vào thẻ nhớ, nhưng em gặp vẫn đề sau:
    1. Sau khi move hết các phần mềm qua thẻ nhớ nhưng trong phone vẫn báo 70/160GB (trước lúc move vẫn báo vậy)
    2. chạy một lúc thì máy vào menu hay phone để call rất chậm, hoặc mình muốn nhắn tin hạy gọi thì bấm xong phải chờ gần 1 phút sau mới chuyển đến được. Nói chung là máy rất chậm hoặc thuật ngữ là lag

Các Bác giúp em fix lỗi này giúp hoặc cho em xin room cook nào có thể fix được lỗi này, chứ e khóai con này lắm rồi vì 2 sim (sim 1 sài 3G, sim 2 làm sim chính) và bàn phím qwerty.

Em xin chân thành cảm ơn các bác

Chủ đề tương tự:

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben
    Hiển nhiên rồi bạn, tốc độ thẻ nhớ chậm hơn bộ nhớ gấp vài chục lần mà

Thành Viên Mới Avatar của dinhphong2884
    bạn có thể tìm trên mạng các ứng dụng hổ trợ . hoặc hãy thử nâng cấp phiên bãn đt của bạn lên . tôi nghĩ tốc độ không thua kém là bao đâu . máy bạn có vấn đền rồi đấy .

Quote Nguyên văn bởi Ben Xem bài viết
    Hiển nhiên rồi bạn, tốc độ thẻ nhớ chậm hơn bộ nhớ gấp vài chục lần mà
    Nếu vậy mình phải dùng bộ nhớ của máy? không move phần mềm qua thẻ nhớ nữa? Nhưng sao một số người bảo là move qua thẻ nhớ sẽ giúp máy nhanh hơn? Thực tế mình đã thử thay thẻ trống khác chắc do mình move phần mềm qua thẻ.thanks bạn.

Quote Nguyên văn bởi dinhphong2884 Xem bài viết
    bạn có thể tìm trên mạng các ứng dụng hổ trợ . hoặc hãy thử nâng cấp phiên bãn đt của bạn lên . tôi nghĩ tốc độ không thua kém là bao đâu . máy bạn có vấn đền rồi đấy .
    Mình đã search trên google bản flash của nó mà không có, nhưng mình thay thẻ nhớ trống thì chạy phà phà, chắc do mình move phần mềm từ máy qua thẻ nhớ. Để format lại xem sao

Ben
    Ben đang ẩn
    Quote Nguyên văn bởi nthach20 Xem bài viết
    Nếu vậy mình phải dùng bộ nhớ của máy? không move phần mềm qua thẻ nhớ nữa? Nhưng sao một số người bảo là move qua thẻ nhớ sẽ giúp máy nhanh hơn? Thực tế mình đã thử thay thẻ trống khác chắc do mình move phần mềm qua thẻ.thanks bạn.
    Move qua thẻ Class 6 thì mai ra

Quote Nguyên văn bởi Ben Xem bài viết
    Move qua thẻ Class 6 thì mai ra
    Thẻ class 6 là gì nhỉ? Cho mình thông tin hen

Ben
    Ben đang ẩn
    Quote Nguyên văn bởi nthach20 Xem bài viết
    Thẻ class 6 là gì nhỉ? Cho mình thông tin hen
    Tốc độ thẻ đó. Xem thông tin in trên mặt của thẻ nhớ đó sẽ thấy có ghi Class, càng cao càng nhanh. Hiện nay thẻ cao nhất là Class 10.

Đánh dấu