Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 16

Chủ đề: ROM CM7 tốt nhất cho galaxy ace

Thành Viên Mới Avatar của tienhvn

ROM CM7 tốt nhất cho galaxy ace

Các bác cho e hỏi hiện giờ thì bản ROM nào là ổn định nhất cho Galaxy Ace vậy ạ ? Hiện tại thì e đang xài bản CM7 mà cảm giác máy hay đơ lắm (nhanh nhưng mà k ổn định...) Theo tiêu chí của e :
    Ít hao pin
    Mượt, k bị đơ đơ bất chợt.
    Có flash
    Tất nhiên ít hao RAM nhé.
    Thanks các bác ạ . Nếu có link thì cho e xin luôn nhé !

Chủ đề tương tự:

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi tienhvn Xem bài viết
    Các bác cho e hỏi hiện giờ thì bản ROM nào là ổn định nhất cho Galaxy Ace vậy ạ ? Hiện tại thì e đang xài bản CM7 mà cảm giác máy hay đơ lắm (nhanh nhưng mà k ổn định...) Theo tiêu chí của e :
    Ít hao pin
    Mượt, k bị đơ đơ bất chợt.
    Có flash
    Tất nhiên ít hao RAM nhé.
    Thanks các bác ạ . Nếu có link thì cho e xin luôn nhé !
    Bản rom gốc là ổn định nhất. Các bản rom tùy chỉnh thì chưa có bản full nên vẫn còn lỗi phát sinh.

Fans Kiếm Tiền trên Facebook: https://www.facebook.com/pages/Hội-L...75455539378281

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của bshuy2003
    Rom gốc tuy ổn định nhưng hao pin lắm, vào mạng cũng chậm, chỉ được cái sóng khỏe thôi. Bạn cứ vào bài galaxy ace cũng chạy đuợc flash mà xem. Có đủ link và hướng dẫn. Nhiều người đã dùng và rất hài lòng về rom cm7.

Thành Viên Mới Avatar của ledungbuild
    A huy cho e hỏi bản rom cm7 nightly và rc3 bản nào tốt hơn. Hiện e đang dùng con ace gts5830, cài cm7 bản nightly download từ site http://download.cyanogenmod.com/coopper mà thấy pin cũng hơi hao so với bản stock ddkq8. Mà cũng hơi giật và thi thoảng tự khởi động máy hoặc bị force close. Nếu bác có bản cm7 nào dùng ổn định cho e xin lun link.

máy này chip nhỏ, ram yếu không thể yêu cầu cao được đâu. giờ máy bị lỗi thế là do bạn đã cài một phần mềm nào đó đóng vai trò như virus trong máy tính. giờ em vào recovery, chọn wipe data và wipe cache partion. sau đó vào advance chọn wipe battery rồi wipe dalvick cache. cuối cùng là khởi động lại máy, điện thoại sẽ lại chạy rất ngon thôi.

Thành Viên Chính Thức Avatar của boyoctober
    CM7 nighly 20-5 đi bạn.

Thành Viên Mới Avatar của leona106
    cho galaxy mini dc khong6 may bac

Thành Viên Chính Thức Avatar của boyoctober
    Quote Nguyên văn bởi leona106 Xem bài viết
    cho galaxy mini dc khong6 may bac
    galaxy mini cũng có cm7 nighly đấy,bạn tìm trên XDA box của Mini ấy.

Thành Viên Mới Avatar của ledungbuild

bản này 3g không ổn định

Thanks bạn boyoctober, bản cm7 nightly 20-05 mình đang dùng nhưng 3g không ổn định, thi thoảng bị không tải được, có khi lướt web được 20% rồi đứng im một lúc mới vào được. Giờ mới có bản 27_05 ko bit có tốt hơn ko? Mình cũng dùng bản themyth nhưng một số trang web lại ko vào được. Dùng bản imagine v4 thì vào camera và galery hơi giật và không xem được ti vi. Chắc quay lại stock ddkq8 dùng mất, nhưng ko thích stock, stock cài hơi nhiều apps là bị giật.

đừng quên là bạn đang dùng galaxy ace chứ không phải là galaxy 3 đâu nhé. với cấu hình rất yếu mà máy galaxy ace chạy rom cm7 đã làm được nhiều việc phi thường. muốn tốt hơn thì bạn phải đổi điện thoại thôi.

Trang 1/2 12 CuốiCuối

Đánh dấu