Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6

Chủ đề: Xin bản rom 2.3.6 tốt nhất cho Galaxy Ace

Thành Viên Mới Avatar của ledungbuild

Xin bản rom 2.3.6 tốt nhất cho Galaxy Ace

Hiện tại mình dùng con ss galaxy ace gt s5830. Bản rom mình dùng hiện tại là 2.3.6 gingerbread dxkt5. Vì mình thấy nó không mượt lắm ( không bằng cái thằng galaxy y của thằng bạn) nên muốn up lên bản rom 2.3.6 mới và tốt hơn có được không. Nếu bác nào có bản rom xịn cho e xin, thanks bác và diễn đàn trước.

Chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi sieuload; 13-05-12 lúc 12:51 PM

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của bshuy2003
    Nếu chán rom chính hãng, bạn có thể up rom cm7, rom này chạy mượt, nhẹ, cài được flash. Xem cách cài ở bài hướng dẫn trên diễn đàn này.

Super Moderator Avatar của sieuload
    Bản rom bạn đang dùng là bản rom tốt nhất và ổn định nhất cho Galaxy Ace rồi đó. Máy này bộ xử lý yếu nên bạn không được cài nhiều ứng dụng linh tinh, sử dụng Task Kill để giải phóng RAM và giảm độ sáng màn hình xuống còn khoản 15% là ổn để máy chạy nhanh và pin sử dụng lâu hơn.

Thành Viên Mới Avatar của ledungbuild
    Cảm ơn bác sieuload đã tận tình giải đáp giúp. Mình sẽ cố gắng " nghiên cứu thêm. Cho mình hỏi thêm, nếu mình dùng cwm hoặc odin để up đè lại bản rom đó ( kiểu như repair window) thì có được không, nếu dc thì làm thế nào? ( mình chỉ mới biết up qua odin từ bản rom 2.3.4 lên bản này, chưa up qua cwm hoặc up đè).

Thành Viên Chính Thức Avatar của boyoctober
    mới nhất có tiếng việt là DXKT6 nhé,còn mới nhất là DDKQ8 có lockscreen giống S2.

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của bshuy2003
    Cài rom mà không wipe data chính là cài đè đấy. Việc này chỉ nên làm khi nâng đời cùng một loại rom (rom gốc với rom gốc, cm7 với cm7). Tuy nhiên bạn nên wipe data và wipe cache để đảm bảo rom không bị trục trặc do các phần mềm cũ không hoàn toàn tương thích với rom mới.

Tags for this Thread

Đánh dấu