Hiện kết quả từ 1 tới 5 của 5

Chủ đề: Cho e hỏi gấp về lỗi hệ điều hành trên Galaxy Mini

Thành Viên Mới Avatar của vhuy012

Icon3 Cho e hỏi gấp về lỗi hệ điều hành trên Galaxy Mini

em dùng SS Galaxy mini Cài Rom 2.3.7 CM7 rùi nhỡ tay dell file trong thẻ nhớ bh bật máy mãi k lên ai chỉ em với muốn kết nối vs odin cũng k dc (

Chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi sieuload; 04-05-12 lúc 08:07 PM

Thành Viên Chính Thức Avatar của nhOx_beantv
    cài lại HDH đi bạn.Theo bài cài lai rom gốc2.3.6 do bshuy viết đó

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của bshuy2003
    có hai cách giải quyết cho em.
    cách 1. em down bản rom cm7 về, dùng đầu đọc thẻ nhớ để copy cả rom và gapps vào thẻ nhớ. lắp thẻ nhớ vào điện thoại. Tắt máy. ấn và giữ đồng thời nút home và nguồn trong 10 giây rồi bỏ tay. điện thoại sẽ vào recovery. chọn install zip from sdcard, choose zip from sdcard, chọn rom, chọn yes và đợi nó cài xong. làm tương tự như trên để cài gapps. chonn reboot và đợi chừng 5 phút máy sẽ khởi động xong. bạn sẽ có rom cm7 và không mất dữ liệu cũ.
    cách 2. tắt máy. bấm và giữ 3 nút volum -, home và nguồn để vào downloading mode (màu vàng), kết nối với máy tính bằng cáp xịn. dùng odin cài rom 2.2.1, sau đó cài tiếp rom 2.3.6 như hướng dẫn ở bài bên. bạn sẽ có rom gốc 2.3.6

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi vhuy012 Xem bài viết
    em dùng SS Galaxy mini Cài Rom 2.3.7 CM7 rùi nhỡ tay dell file trong thẻ nhớ bh bật máy mãi k lên ai chỉ em với muốn kết nối vs odin cũng k dc (
    Các file trong thẻ nhớ không ảnh hưởng đến hệ thống, bạn đã xóa nhầm các file hệ thống rồi mà không biết. Cài lại rom gốc qua ODIN hoặc mang lên trung tâm bảo hành. Tham khảo các bài nâng cấp rom gốc của Galaxy Mini trên forum sẽ rỏ hơn.

Thành Viên Mới Avatar của vhuy012
    e cai lai dc rui` thaks a :D

Đánh dấu