Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 27
Like Tree2Likes

Chủ đề: Cần giúp đỡ về root trên galaxy SII HD LTE

Thành Viên Chính Thức Avatar của kaynhok

Icon5 Cần giúp đỡ về root trên galaxy SII HD LTE

tình hình là đó giờ em xài con 5k8,mới lên đời được ss galaxy SII HD LTE được vài ngày
    lần đầu xài android,mong các bác giúp đỡ
    cho em hỏi máy sau khi root sẽ có ứng dụng super user đúng không
    giờ em muốn nâng lên 4.0 thì làm thế nào,model máy em là 120L,đang chạy 2.3.6
    em xin cám ơn trước

Chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi sieuload; 30-04-12 lúc 10:22 PM

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben
    Quote Nguyên văn bởi kaynhok Xem bài viết
    tình hình là đó giờ em xài con 5k8,mới lên đời được ss galaxy SII HD LTE được vài ngày
    lần đầu xài android,mong các bác giúp đỡ
    cho em hỏi máy sau khi root sẽ có ứng dụng super user đúng không
    giờ em muốn nâng lên 4.0 thì làm thế nào,model máy em là 120L,đang chạy 2.3.6
    em xin cám ơn trước
    Máy bạn sau khi root sẽ thấy có ứng dụng super user .

Còn Android 4 muốn lên thì chờ Samsung họ ra mắt đã.

Quote Nguyên văn bởi Ben Xem bài viết
    Máy bạn sau khi root sẽ thấy có ứng dụng super user .

Còn Android 4 muốn lên thì chờ Samsung họ ra mắt đã.
    cám ơn anh,nhưg s nó hao pin wá,em chỉnh sáng màn hình xuống thấp luôn rồi đó
    khj mua máy về nó đã có superuser,vậy là chỗ bán nó root sẵn rồi ???
    vậy có nâng lên 4 qua kies được không anh???

Super Moderator Avatar của sieuload
    Đã root thì 99% là không nâng cấp chính hãng được nữa, ngoại trừ 1 số máy. Bạn có thể thử qua Samsung Kies, nếu nó từ chối cho nâng cấp thì hơi mệt rồi.

Máy bạn sử dụng liên tục khoản 7 hoặc 8 giờ là cùng rồi. Dùng thêm ứng dụng Task Kill để tất các ứng dụng chạy ngầm, giảm bớt đồng bộ hóa để tiết kiệm thêm pin.

Lần sửa cuối bởi sieuload; 15-04-12 lúc 12:26 PM

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben
    Root có khi Samsung Kies cũng cho nâng cấp như hên xui thôi. Có thể thử dùng ứng dụng SuperOneRoot để thử unroot máy, làm tương tự hướng dẫn này như thay vì nhấn nút root thì bây giờ nhấn nút unroot: Cách sử dụng SuperOneClick để root thiết bị Android

Nếu sau khi làm ok, máy khởi động lại không thấy ứng dụng Super User là mừng, còn thấy là buồn.

Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết
    Đã root thì 99% là không nâng cấp chính hãng được nữa, ngoại trừ 1 số máy. Bạn có thể thử qua Samsung Kies, nếu nó từ chối cho nâng cấp thì hơi mệt rồi.

Máy bạn sử dụng liên tục khoản 7 hoặc 8 giờ là cùng rồi. Dùng thêm ứng dụng Task Kill để tất các ứng dụng chạy ngầm, giảm bớt đồng bộ hóa để tiết kiệm thêm pin.
    cám ơn anh,vậy nếu kies k cho nâng cấp thì mình kiếm bản ROM trên mạng về nâng được không anh ?

cám ơn anh,vậy nếu kies k cho nâng cấp thì mình kiếm bản ROM trên mạng về nâng được không anh ?
    Tùy rom bạn à. Rom trên mạng về nâng cấp qua ODIN hoặc Recovery cho dù bạn root cở nào nó cũng cho up. Chủ yếu là root thì nó không cho up rom chính hãng thôi qua OTA mà thôi. Nhớ 1 điều là rom nào thì up máy đó nhe, đừng có lấy các bản rom máy khác mà up cho máy mình rồi nó thành gạch đừng có khóc à. Samsung Kies chỉ kiểm tra các bản up rom chính hãng của Samsung mà thôi.

cho em hỏi thêm
    em mới căm vô máy r chạy kies,kies nó chạy cái j đó,khoảng 30p,còn đt thì treo hình android,nó ghj dòng chữ nhỏ nhỏ boot cái j đó
    chạy xong thì nó lên mười mấy ứg dụg chữ hàn,cái ứng dụng titaniumbackup k còn dùng được nữa,nó ghi root access FAILED,nhưg vẫn còn cái superuser là sao vậy anh

cho em hỏi thêm
    em mới căm vô máy r chạy kies,kies nó chạy cái j đó,khoảng 30p,còn đt thì treo hình android,nó ghj dòng chữ nhỏ nhỏ boot cái j đó
    chạy xong thì nó lên mười mấy ứg dụg chữ hàn,cái ứng dụng titaniumbackup k còn dùng được nữa,nó ghi root access FAILED,nhưg vẫn còn cái superuser là sao vậy anh
    Chúc mừng bạn, Samsung Kies nó nâng cấp phần mềm rồi đó và nó cũng vô hiệu hóa tính năng root luôn. Máy bạn chuyển về mặc định một vài ứng dụng Hàn là do máy này bán ở Hàn Quốc mà.

Còn việc phần mềm Super User vẫn còn trong máy là do bản nâng cấp không xóa được file này vì nó được bố trí ở /system/app. Riêng ứng dụng Titanium Backup thì cần quyền root mới có thể làm việc được và để xóa các ứng dụng Hàn không cần thiết bạn cần phải có quyền root trở lại. Bạn có thể thử root hoặc unroot máy theo hướng dẫn nếu thấy cần thiết: Cách sử dụng SuperOneClick để root thiết bị Android

Lần sửa cuối bởi sieuload; 15-04-12 lúc 03:18 PM

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của bshuy2003
    Em xem lại xem bản rom của em đã là 4.0 chưa? Nếu vẫn là 2.3.6 thì chưa có gì cải thiện về pin đâu. Giờ có vài rom cook khá tốt cho máy này, chạy mượt và pin bền hơn rom gốc.

Trang 1/3 123 CuốiCuối

Đánh dấu