Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7
Like Tree1Likes
  • 1 Post By Ben

Chủ đề: Chuyển App sang SD ?????

Thành Viên Mới Avatar của yanlee

Icon9 Chuyển App sang SD ?????

tại sao khi cài games vào trong Đt thì nó lại lưu trên bộ nhớ máy. Mình đã sử dụng soft app2SD nhưng cũng không được... Có bạn nào có cách 100% chuyển hết tất cả các apps sang SD không? Chỉ mình với...=.=!

Chủ đề tương tự:

Thành Viên Chính Thức Avatar của darkwarrior2207
    Quote Nguyên văn bởi yanlee Xem bài viết
    tại sao khi cài games vào trong Đt thì nó lại lưu trên bộ nhớ máy. Mình đã sử dụng soft app2SD nhưng cũng không được... Có bạn nào có cách 100% chuyển hết tất cả các apps sang SD không? Chỉ mình với...=.=!
    Lúc mình mới mua Android cũng gặp câu hỏi ý chang của bạn ấy .Bộ nhớ máy thì quá hạn chế nên rất mún chuyển sang thẻ SD.Muốn chuyển các games và app qua thẻ nhớ thì bạn cần phải root máy và cài Titanium Backup hay Link2SD vào .Mình đang sử dụng Titanium Backup và thấy chương trình này chuyển app sang SD rất tốt .Chỉ cần ấn giữ lâu vào 1 phần mềm rồi chọn Move to SD và thế là xong.Nhớ là phải root và khi sử dụng phần mềm nhớ chọn chế độ USB debug nha ,nếu không nó sẽ đứng lun ở màn hình please wait đó

Thành Viên Mới Avatar của yanlee
    Quote Nguyên văn bởi darkwarrior2207 Xem bài viết
    Lúc mình mới mua Android cũng gặp câu hỏi ý chang của bạn ấy .Bộ nhớ máy thì quá hạn chế nên rất mún chuyển sang thẻ SD.Muốn chuyển các games và app qua thẻ nhớ thì bạn cần phải root máy và cài Titanium Backup hay Link2SD vào .Mình đang sử dụng Titanium Backup và thấy chương trình này chuyển app sang SD rất tốt .Chỉ cần ấn giữ lâu vào 1 phần mềm rồi chọn Move to SD và thế là xong.Nhớ là phải root và khi sử dụng phần mềm nhớ chọn chế độ USB debug nha ,nếu không nó sẽ đứng lun ở màn hình please wait đó
    ^^! Cám ơn bạn! nhưng root máy là sao? mình mới mua máy được có 4 ngày àh ( galaxy Y)...root máy có sao hok?

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben
    Quote Nguyên văn bởi yanlee Xem bài viết
    ^^! Cám ơn bạn! nhưng root máy là sao? mình mới mua máy được có 4 ngày àh ( galaxy Y)...root máy có sao hok?
    Root máy là có được quyền cao nhất để chạy 1 số ứng dụng cần quyền root thôi. Nếu root máy khi đi bảo hành có thể sẽ bị từ chối.

yanlee likes this.

Thành Viên Mới Avatar của chaudangvn
    không cần root cũng dc. Bạn lên Market tải phần mềm app2sd về mà dùng thôi. Mình cũng đang dùng, thấy okie lắm.
    chúc vui

Thành Viên Chính Thức Avatar của darkwarrior2207
    Quote Nguyên văn bởi chaudangvn Xem bài viết
    không cần root cũng dc. Bạn lên Market tải phần mềm app2sd về mà dùng thôi. Mình cũng đang dùng, thấy okie lắm.
    chúc vui
    Nó chỉ chuyển các phần mềm có thể chuyển dc ,có 1 số phần mềm phải root mới dc
    Phần lớn cần root đấy

Thành Viên Mới Avatar của stylish_boy
    He he mem mới cũng chung câu hỏi như vậy ! Thật may là rom mình 1g nên gắng giữ cài games hay app nhất định !!!

Đánh dấu