Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 20

Chủ đề: Đăng ký miễn phí 50GB dung lượng lưu trữ Box.net cho điện thoại và tablet Android

Super Moderator Avatar của sieuload

Như đã có đề cập trước đây trong bài viết trên diễn đàn, hãng LG và Sony Ericsson đã hợp tác với hãng Box.net để cung cấp miễn phí 50GB dung lượng lưu trữ trên hệ thống điện toán đám mây của Box.net hoàn toàn miễn phí cho dòng điện thoại Xperia X10 trở lên và Optimus 4G bán ra tại Mỹ. Đợt khuyến mãi này người dùng sẽ được tặng 50GB dùng mãi mãi nhưng thời hạn đăng ký thì chỉ kéo dài đến hết ngày 31/3/2012 nên các bạn phải nhanh chân đăng ký cho mình 1 tài khoản để tha hồ lưu trữ khi mà bộ nhớ trong của máy có hạn.

Nếu bạn sử dụng những chiếc điện thoại trên thì quá dễ chỉ việc vào Android Market tải phần mềm Box, cài vào máy và trực tiếp đăng nhập hoặc đăng ký tài khoản mới trên phone thì sẽ được tặng 50GB dung lượng lưu trữ ngay lập tức. Nhưng nếu bạn sử dụng máy của các hãng khác như HTC hay Samsung thì cũng có cách cho bạn đây.

Bạn phải root máy và dùng ứng dụng Root Explorer để truy cập vào file buid.prop tại /system (nhớ sao lưu dự phòng file này) và đổi thông tin dòng:

ro.product.manufacturer=LGE
    ro
    .product.model=VS910 4G
    Sau đó bạn lưu file này lại và khởi động lại máy. Sau khi khởi động xong bạn hãy tải phần mềm Box về và đăng nhập hoặc đăng ký tài khoản mới trên Android phone của bạn sẽ nhận được thông báo nâng cấp ngay. Sau đó, bạn có thể chuyển file build.prop về file gốc đã lưu trước đó hoặc để nguyên cũng không sao.

Nếu bạn thấy hơi khó khăn hoặc máy mình không root được thì mình sẽ làm giúp với điều kiện như sau:

• Cài ứng dụng Box trên Android và đăng ký 1 tài khoản miễn phí 5GB (chỉ được đăng ký từ ứng dụng không được đăng ký từ website để tránh sai pass). Sau đó bạn email tài khoản này cùng với mật khẩu đã đăng ký đến email droidviet@gmail.com. Sau đó khi mình online sẽ set 50GB cho các bạn trong vòng 1 nốt nhạc.
    • Khi mình set xong sẽ email lại cho các bạn, rồi sau đó các bạn đổi lại mật khẩu mới là ok. Trong email ghi rỏ nick forum nhé, nếu nick ảo mình sẽ không làm giúp đâu.
    • Các bạn đăng ký tài khoản Box từ website mình cũng sẽ từ chối set tài khoản nên các bạn phải đăng ký tài khoản trực tiếp từ ứng dụng trên phone hoặc tablet Android nhé.

Chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi sieuload; 26-12-11 lúc 08:23 PM

Quote Nguyên văn bởi VKhang7913

Có sự trùng hợp giữa 2 bài viết này không?
    Nhận 50GB lưu trữ BOX.net Free -Kết thúc vào 30-03-2012
    Cùng dựa vào nguồn từ nước ngoài bạn à.

Sent from my Galaxy Tab 10.1 using Forum Runner

Đã đăng ký cho bạn nguyenquocbo xong rồi nhé, info chuyển qua email của bạn.

Đã set xong cho bạn MrDiepkt !

Đã set xong cho bạn deplaochienbot !

Đã set xong cho bạn thanhluantn !

Thành Viên Chính Thức Avatar của thanhluantn
    Ban huong dan cach su dung box cho minh duoc khong?ban set xong cho minh roi bay gio minh phai lam the nao

Quote Nguyên văn bởi thanhluantn Xem bài viết
    Ban huong dan cach su dung box cho minh duoc khong?ban set xong cho minh roi bay gio minh phai lam the nao
    Vào Android Market tải ứng dụng về: https://market.android.com/details?i...=search_result

Đăng nhập vào rồi có thể tạo thư mục, upload dữ liệu gì bạn thích lên để lưu trữ. Khi nào cần thì download xuống hoặc có thể share link với bạn bè của bạn.

Thành Viên Chính Thức Avatar của thanhluantn
    Minh hieu roi cam on ban.may minh vua up rom cm7 gio khong viet duoc tieng viet ban thong cam nhe

Quote Nguyên văn bởi thanhluantn Xem bài viết
    Minh hieu roi cam on ban.may minh vua up rom cm7 gio khong viet duoc tieng viet ban thong cam nhe
    Bộ gỏ tiếng Việt đây: https://market.android.com/details?i....vietnameseime

Trang 1/2 12 CuốiCuối

Đánh dấu