Trang 1/3 123 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 22
Like Tree2Likes

Chủ đề: Chia sẻ internet từ vi tính cho Android qua cáp usb

nguyen.phi66
    Guest Avatar của nguyen.phi66

Chia sẻ internet từ vi tính cho Android qua cáp usb

Vừa rồi thấy có bạn hỏi về vấn đề này thấy cũng hay hay nên tổng hợp trên mạng đc tý kinh nghiệm post lên chia sẻ cho anh em

Cài đặt :
    Step 1 : Yêu cầu phone phải đc root
    Step 2: Khi kết nối với cáp usb , lựa chọn internet :
    Setting > Wireless and network > Tethering – USB tethering
    Lúc này trên máy tính sẽ hiện thông báo internet gì gì đó mình không nhớ 
    Trong chỗ network and sharing hiển thị thêm cái kết nối internet . Các bạn để ý xem nó tên là gì của mình là :” Local Area Connection 4 “ . Bật cmd lên gõ lệnh :” ipconfig “ sẽ xuất hiện như sau :

Để ý cái dòng Local Area Connection 4 thấy địa chỉ IPv4 Addess là : 192.168.2.1
    Địa chỉ này tùi vào từng máy mỗi máy có thể khác nhau nên các bạn phải chú ý .
    Ta share internet cho kết nối mới như sau :

Step 3 :
    Tạo một file có tên : “net.sh” có nội dung như sau :
    Code:

ifconfig usb0 192.168.2.25 netmask 255.255.255.0 route add default gw 192.168.2.1 dev usb0 setprop net.dns1 8.8.8.8 netcfg
    và copy vào thẻ nhớ .
    Step 4:
    Bây h dùng đến cái adb cdmod 777 và chạy file net.sh
    Code:

Su Chmod 777 /sdcard/net.sh
    …………………………
    Code:

./sdcard/net.sh
    Chạy xong là vào đc mạng qua usb thôi .
    Các bạn chú ý cái ip nhé .

Các bạn down file full nhé . mình ngại post ảnh lên
    Connect internet via usb cable.pdf - File Shared from Box.net - Free Online File Storage

Chú ý :

Tình hình là em có nhầm lẫn đôi chút các bác tải app Terminal Emulator trên market về để gõ lệnh trên nhé

Bổ xung file net.sh :
    net.sh - File Shared from Box.net - Free Online File Storage

Chủ đề tương tự:

nguyentrunghoa
    Guest Avatar của nguyentrunghoa
    Quote Nguyên văn bởi nguyen.phi66 Xem bài viết
    Vừa rồi thấy có bạn hỏi về vấn đề này thấy cũng hay hay nên tổng hợp trên mạng đc tý kinh nghiệm post lên chia sẻ cho anh em

Cài đặt :
    Step 1 : Yêu cầu phone phải đc root
    Step 2: Khi kết nối với cáp usb , lựa chọn internet :
    Setting > Wireless and network > Tethering – USB tethering
    Lúc này trên máy tính sẽ hiện thông báo internet gì gì đó mình không nhớ 
    Trong chỗ network and sharing hiển thị thêm cái kết nối internet . Các bạn để ý xem nó tên là gì của mình là :” Local Area Connection 4 “ . Bật cmd lên gõ lệnh :” ipconfig “ sẽ xuất hiện như sau :

Để ý cái dòng Local Area Connection 4 thấy địa chỉ IPv4 Addess là : 192.168.2.1
    Địa chỉ này tùi vào từng máy mỗi máy có thể khác nhau nên các bạn phải chú ý .
    Ta share internet cho kết nối mới như sau :

Step 3 :
    Tạo một file có tên : “net.sh” có nội dung như sau :
    Code:

ifconfig usb0 192.168.2.25 netmask 255.255.255.0 route add default gw 192.168.2.1 dev usb0 setprop net.dns1 8.8.8.8 netcfg
    và copy vào thẻ nhớ .
    Step 4:
    Bây h dùng đến cái adb cdmod 777 và chạy file net.sh
    Code:

Su Chmod 777 /sdcard/net.sh
    …………………………
    Code:

./sdcard/net.sh
    Chạy xong là vào đc mạng qua usb thôi .
    Các bạn chú ý cái ip nhé .

Các bạn down file full nhé . mình ngại post ảnh lên
    Connect internet via usb cable.pdf - File Shared from Box.net - Free Online File Storage

Chú ý :

Tình hình là em có nhầm lẫn đôi chút các bác tải app Terminal Emulator trên market về để gõ lệnh trên nhé

Bổ xung file net.sh :
    net.sh - File Shared from Box.net - Free Online File Storage
    Bạn có thể nói rõ hơn bước 4 không? Mình không hiểu
    "dùng đến cái adb cdmod 777" là cái gì?

Mong sớm nhận được hồi âm của bạn! Cám ơn nhiều!

Nguồn bài viết : DroidViet.Com Chia sẻ internet từ vi tính cho Android qua cáp usb

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi nguyentrunghoa Xem bài viết
    Bạn có thể nói rõ hơn bước 4 không? Mình không hiểu
    "dùng đến cái adb cdmod 777" là cái gì?

Mong sớm nhận được hồi âm của bạn! Cám ơn nhiều!

Nguồn bài viết : DroidViet.Com Chia sẻ internet từ vi tính cho Android qua cáp usb
    Dùng bộ tool của Android SDK sẽ có ADB để chạy các dòng lệnh trên.

Tuy nhiên, những thiết bị hỗ trợ tính năng này thì chỉ cần máy tính kết nối mạng, rồi cấm điện thoại vào máy tính qua cáp USB và bật Tethering – USB tethering thì đã có thể kết nối máy rồi.

nguyentrunghoa
    Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết
    Dùng bộ tool của Android SDK sẽ có ADB để chạy các dòng lệnh trên.

Tuy nhiên, những thiết bị hỗ trợ tính năng này thì chỉ cần máy tính kết nối mạng, rồi cấm điện thoại vào máy tính qua cáp USB và bật Tethering – USB tethering thì đã có thể kết nối máy rồi.
    Bạn vui lòng nói cách Dùng bộ tool của Android SDK như thế nào không? Mình không phải dân chuyên nghiệp! Thanks nhiều!

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben
    Bạn vui lòng nói cách Dùng bộ tool của Android SDK như thế nào không? Mình không phải dân chuyên nghiệp! Thanks nhiều!
    Nói thì hơi khó hiểu đối với bạn rồi. Vào website android.com tải bộ Android SDK. Về giải nén vào thư mục trên ổ C. Vào run gỏ cmd và di chuyển đế thư mục tools của bộ Android SDK rồi khởi động bộ ADB lên là có thể gỏ dòng lệnh trên. Nói chung nếu bạn quên sài dòng lệnh thì sẽ hiểu những gì mình nói.

Nói chung nếu điện thoại của bạn Android 2.2 trở lên thì vào Menu> Setting > Wireless and network > Tethering – USB tethering sẽ thấy có tùy chọn bật tính năng này lên. Chỉ cần kết nối điện thoại với máy tính qua cáp USB đi kèm là ok, không cần gỏ dòng lệnh hay root gì hết.

nguyentrunghoa
    Quote Nguyên văn bởi Ben Xem bài viết
    Nói thì hơi khó hiểu đối với bạn rồi. Vào website android.com tải bộ Android SDK. Về giải nén vào thư mục trên ổ C. Vào run gỏ cmd và di chuyển đế thư mục tools của bộ Android SDK rồi khởi động bộ ADB lên là có thể gỏ dòng lệnh trên. Nói chung nếu bạn quên sài dòng lệnh thì sẽ hiểu những gì mình nói.

Nói chung nếu điện thoại của bạn Android 2.2 trở lên thì vào Menu> Setting > Wireless and network > Tethering – USB tethering sẽ thấy có tùy chọn bật tính năng này lên. Chỉ cần kết nối điện thoại với máy tính qua cáp USB đi kèm là ok, không cần gỏ dòng lệnh hay root gì hết.
    Điện thoại của mình HD2 - Android 2.3.5 đã bật USB tethering nhưng không được bạn à! Hic, mình đã tìm nhiều cách rồi mà chưa được! Bạn có kinh nghiệm nào khác thì chia sẻ cho mình nhé! Thanks!

Super Moderator Avatar của sieuload
    Điện thoại của mình HD2 - Android 2.3.5 đã bật USB tethering nhưng không được bạn à! Hic, mình đã tìm nhiều cách rồi mà chưa được! Bạn có kinh nghiệm nào khác thì chia sẻ cho mình nhé! Thanks!
    HTC HD2 thì chào thua vì em này mod lên chạy Android chớ không phải chính thức nên chắc không được. Thử cài thêm HTC Sync xem coi ổn không nhé bạn !

nguyentrunghoa
    Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết
    HTC HD2 thì chào thua vì em này mod lên chạy Android chớ không phải chính thức nên chắc không được. Thử cài thêm HTC Sync xem coi ổn không nhé bạn !
    HTC Sync bản mới nhất cũng chịu bạn! Bạn còn cách nào khác không? Thanks!

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben
    HTC Sync bản mới nhất cũng chịu bạn! Bạn còn cách nào khác không? Thanks!
    Thử tắt tường lửa của máy xem coi vào ok không. Nếu vẫn vào không được thì thua, mua em Android mới đi bạn.

hoand3
    Guest Avatar của hoand3
    KO hiểu sao mình vào gõ thì nó lại báo là net.sh ko có. Mặc dù đã copy vào sdcard. Cho hỏi chủ thớt test trên máy nào rồi ?

Trang 1/3 123 CuốiCuối

Đánh dấu