Trang 1/9 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 87
Like Tree7Likes

Chủ đề: Cách cài GPRS / 3G cho điện thoại Android - Viettel Vinaphone Mobifone ...

Administrator Avatar của admin

Cách cài GPRS / 3G cho điện thoại Android - Viettel Vinaphone Mobifone ...

Chuẩn bị:
    • Sim điện thoại đã kích hoạt GPRS / 3G (điện lên tổng đài hỏi hoặc vào trang web của nhà mạng xem cách kích hoạt GPRS/3G).
    • Điện thoại phải ở vùng có sóng GPRS / 3G(ở đô thị, chổ đông người là thường có GPRS / 3G).

Thực hiện:

1. Mở chương trình Settings.
    2. Bấm vào Wireless Control.
    3. Bấm vào Mobile Network Settings.
    4. Bấm vào Access Point Names.
    5. Bấm nút Menu, chọn New APN.
    6. Phần Name: điền vào tên mạng đang sử dụng, ví dụ: vietnammobile (phần này điền sao cũng được)
    7. APN, Username và Password điền vào thông số tương ứng với mạng đang dùng:

VinaPhone
    APN: m3-world
    Username: mms
    Password: mms

Mobifone:
    APN: m-wap
    Username: mms
    Password: mms

Viettel:
    APN: v-internet
    Username: (để trống)
    Password: (để trống)

VietNamMobile:
    APN: Internet

Beeline:
    APN: Internet
    Cuối cùng bấm phím Menu, chọn Save để lưu lại. Thế là chúng ta đã có GPRS (EDGE / 3G). Khi này trên thanh trạng thái ở trên cùng màn hình sẽ có ký hiệu G, E, 3G báo hiệu có GPRS (EDGE hoặc 3G).

VietNamMobile và Beeline: chỉ mới có thể sử dụng dịch vụ GPRS (chưa có 3G).

QnG, coder_mp, vnretail and 1 others like this.

Thành Viên Mới Avatar của bang3lang
    Sao máy em nó ko hiện 3G mà nó chỉ hiện chữ H là sao anh nhỉ?

Moderator Avatar của vietdroid
    Quote Nguyên văn bởi bang3lang Xem bài viết
    Sao máy em nó ko hiện 3G mà nó chỉ hiện chữ H là sao anh nhỉ?
    Chử H là viết tắt của HSPA đó, cũng lại mà 3G ! Nó mà ghi H+ là mạng 4G đó.

eby.vn
    Guest Avatar của eby.vn
    Mình đang dùng Motorola Droi 3. đã dùng đủ mọi cách mà vẫn không cài được 3G. các bạn dã dùng dòng máy này chỉ dẫn hộ mình với.

Mình dùng mạng Viettel. đã cài cấu hình từ 107 và các lamf các bước cái đặt ở Access Point Names.

Dùng điện thoại mà ko có 3G rất bất tiện, rất mong các bạn giúp đỡ

Lần sửa cuối bởi eby.vn; 03-09-11 lúc 10:29 AM

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi eby.vn
    Mình đang dùng Motorola Droi 3. đã dùng đủ mọi cách mà vẫn không cài được 3G. các bạn dã dùng dòng máy này chỉ dẫn hộ mình với.

Mình dùng mạng Viettel. đã cài cấu hình từ 107 và các lamf các bước cái đặt ở Access Point Names.

Dùng điện thoại mà ko có 3G rất bất tiện, rất mong các bạn giúp đỡ
    Thông thường droid 2 global và droid 3 khi unlock chỉ có thể gọi điện và nhắn tin chớ không thể vào 3g.

Fans Kiếm Tiền trên Facebook: https://www.facebook.com/pages/Hội-L...75455539378281

def
    Guest Avatar của def
    Xin chào

Mình dùng HTC Mytouch đã lên đời 2.3.5, 3G vào tốt như hướng dẫn này, nhưng có 1 vấn đề.

Nếu để wifi on thì 3G nó tự off cho dù wifi chưa kết nối gì hết.

Mình muốn nếu kg có wifi thì máy chạy 3G, còn nếu có wifi thì ưu tiên wifi, các bro chỉ giúp với.

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi def Xem bài viết
    Xin chào

Mình dùng HTC Mytouch đã lên đời 2.3.5, 3G vào tốt như hướng dẫn này, nhưng có 1 vấn đề.

Nếu để wifi on thì 3G nó tự off cho dù wifi chưa kết nối gì hết.

Mình muốn nếu kg có wifi thì máy chạy 3G, còn nếu có wifi thì ưu tiên wifi, các bro chỉ giúp với.
    Đúng rồi bạn, bao giờ máy cũng ưu tiên sài Wifi rồi mới đến 3G. Điều này giống như hàng bình ổn thì ưu tiên siêu thị rồi mới đến chợ truyền thống. Điều này để tránh trường hợp bạn tưởng đây sài Wifi mà máy đang chạy 3G đến nổi mới nạp 200K xem vài video trên Youtube đã hết veo đó.

Bạn nên kéo cái Widget quản lý kết nối ra màn hình, rồi khi sài gì bật cái đó lên. Bạn cứ để cả 2 cùng bật thì không có lợi gì cho bạn mà còn hại máy mau hết pin.

Fans Kiếm Tiền trên Facebook: https://www.facebook.com/pages/Hội-L...75455539378281

Thành Viên Mới Avatar của vuangiang
    Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết
    Thông thường droid 2 global và droid 3 khi unlock chỉ có thể gọi điện và nhắn tin chớ không thể vào 3g.
    Ủa mình xài Droid 2 Global chưa UL nè, gắn sim ghép vào thì nó cứ phi 3G ầm ầm, chết tiền luôn ấy chứ.

Thành Viên Chính Thức Avatar của tranlinh
    mình làm đúng theo thao tác trên và đã đăng ký thành công gói cước sử dụng. nhưng sao vẫn không thấy ký hiệu G,E, 3G nên mình ko sử dụng được

daokahnh89 likes this.

Moderator Avatar của vietdroid
    Quote Nguyên văn bởi tranlinh Xem bài viết
    mình làm đúng theo thao tác trên và đã đăng ký thành công gói cước sử dụng. nhưng sao vẫn không thấy ký hiệu G,E, 3G nên mình ko sử dụng được
    Máy gì nữa bạn. Motorola 2 Golbal hay Droid 3... thì dùng SIM ghép với vào 3G được.

Trang 1/9 123 ... CuốiCuối

Đánh dấu