Trang 4/9 ĐầuĐầu ... 23456 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 31 tới 40 của 84
Like Tree7Likes

Chủ đề: Cách cài GPRS / 3G cho điện thoại Android - Viettel Vinaphone Mobifone ...

Thành Viên Mới Avatar của ducminh.leon
    Mình dùng HTC wildfire S, đã up lên 2.3.5, làm theo các bước rồi, sao ko được vậy mode ơi?

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi ducminh.leon Xem bài viết
    Mình dùng HTC wildfire S, đã up lên 2.3.5, làm theo các bước rồi, sao ko được vậy mode ơi?
    Bạn xem lại máy mình đã đăng ký 3G chưa, có khởi động lại máy và bật tùy chọn 3G chưa nữa.

Thành Viên Mới Avatar của ducminh.leon
    Mình có đăng ký rồi mới cần cài đặt cấu hình chứ. Nhưng cảm ơn bạn, hôm nay mình đem ra tiệm nhờ người ta set cấu hình giùm rồi, thế là xài được

Thành Viên Mới Avatar của eooichuoi
    ban oi cho minh hoi. cai may cua minh la s5830 cai rom 2.3.4 hoac 2.3.6 hoac 2.3.7 nhung dung mang nao cung khong thay hien len 3g. sim minh da dang ky 3g, may da tao cau hinh. di ra noi co phu song 3g roi ma van ko thay co hien chu 3g hay chu H gi ca ban a. minh dung mang viettel. ma minh kiem tra cai may ss galaxy mini thi thay hien chu H hoac 3g ma may cua minh lai ko hien ban a. chi hien moi chu E thoi. ban nao biet cach fix dum minh voi. thank

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben
    Quote Nguyên văn bởi eooichuoi Xem bài viết
    ban oi cho minh hoi. cai may cua minh la s5830 cai rom 2.3.4 hoac 2.3.6 hoac 2.3.7 nhung dung mang nao cung khong thay hien len 3g. sim minh da dang ky 3g, may da tao cau hinh. di ra noi co phu song 3g roi ma van ko thay co hien chu 3g hay chu H gi ca ban a. minh dung mang viettel. ma minh kiem tra cai may ss galaxy mini thi thay hien chu H hoac 3g ma may cua minh lai ko hien ban a. chi hien moi chu E thoi. ban nao biet cach fix dum minh voi. thank
    Nếu đã làm hết cách mà không được thì chỉ còn 1 con đường là đi lên trung tâm bảo hành kiểm tra phần cứng mà thôi. Gọi điện tổng đài hỏi SIM thử nghiệm đã đăng ký 3G ok chưa, khởi động máy lại thử.

Thành Viên Chính Thức Avatar của nhOx_beantv
    Ae có cách free 3G mobi hay vina còn Ok thì share mình vs nha ,cách cũ fix r xài chả đc.

Thành Viên Mới Avatar của HaeHyuk_fangirl
    đt e vốn cài 3G nhưng có vẻ như các app của e tự động update gì đó mà tín hiệu 3G sáng đèn liên tục T___T tiền mạng tiêu tốn như điên (((((((
    phải làm sao bh a?!
    e đã tắt hết sync r mà T__T

Quote Nguyên văn bởi HaeHyuk_fangirl Xem bài viết
    đt e vốn cài 3G nhưng có vẻ như các app của e tự động update gì đó mà tín hiệu 3G sáng đèn liên tục T___T tiền mạng tiêu tốn như điên (((((((
    phải làm sao bh a?!
    e đã tắt hết sync r mà T__T
    Tắt kết nối 3G khi không cần sử dụng nhé bạn. Các Sync và các ứng dụng khác thì luôn luôn kết nối để đồng bộ khi có mạng, nếu bạn ngắt kết nối thì sẽ ok.

Thành Viên Mới Avatar của bluedragon0702
    Nên vào account để tắt sync và tắt trong các apps weather ấy. Không là nó cũng tự bật 3G lên sync thôi.

Quote Nguyên văn bởi bluedragon0702 Xem bài viết
    Nên vào account để tắt sync và tắt trong các apps weather ấy. Không là nó cũng tự bật 3G lên sync thôi.
    Máy không thể tự động bật 3G lên được bạn à, chỉ có người dùng mới có quyền bật kết nối 3G lên thôi. Bạn tắt kết nối 3G đi làm xong thôi, chừng nào kết nối 3G đang bật thì những phần đồng bộ hóa mới hoạt động.

Trang 4/9 ĐầuĐầu ... 23456 ... CuốiCuối

Đánh dấu