Trang 3/10 ĐầuĐầu 12345 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 21 tới 30 của 97
Like Tree7Likes

Chủ đề: Cách cài GPRS / 3G cho điện thoại Android - Viettel Vinaphone Mobifone ...

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của vietdroid
    Quote Nguyên văn bởi harypoter91 Xem bài viết
    em pó tay, tìm hok được mục APN @@, mà sẵn đây em xin hỏi, giờ máy em chỉ sài được mạng viettel, thì làm cách nào để sử dụng hết tất cả các mạng vậy anh
    Tháo SIM Viettel trong máy ra và gắn SIM Vina vào đi, vẫn gọi và nhắn tin ầm ầm. Máy bạn chỉ không sài được mạng Sfone mà thôi, chớ tất cả mạng khác cứ đưa SIM vào là sài. Còn muốn set 3G thì theo APN cấu hình, không biết thêm thì mang ra tiệm.

harypoter91
    Guest Avatar của harypoter91
    em đã thử với sim mobi, hok có mạng anh, sim vina thì không có, em là thợ tiệm đt, nhưng mà mới mua cái máy naỳ về nghịch mà nó chuối quá @@
    em cài GPRS thui, hok cần 3g

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben
    Quote Nguyên văn bởi harypoter91 Xem bài viết
    em pó tay, tìm hok được mục APN @@, mà sẵn đây em xin hỏi, giờ máy em chỉ sài được mạng viettel, thì làm cách nào để sử dụng hết tất cả các mạng vậy anh
    Bạn phải chắc rằng mình đang đưa vào SIM loại mới dập từ năm 2010, các loại SIM bản củ khổ rộng sẽ chẵn làm việc được đâu. Thông thường đã unlock sài được một mạng thì các mạng khác điều sài được, trừ khi SIM bị khóa APN chỉ cấu hình cho kết nối GPRS hay 3G thôi chớ chả liên quan gì đến gọi điện hay nhắn tin đâu.

harypoter91
    có cái sim vietnamobi đang sài ngon lành, bỏ vào nó cũng pó tay @@, đem lên tiệm nó nói giờ phải unlock mất 800k, thế thui cầm về lại, mua máy có 500k mà mở mạng 800k @@

harypoter91
    bỏ viettel vào là có sóng lun, mới nghe mời bạn bỏ thử sim vietnamobi của mình vào, thấy hok có sóng, ghét để im lun, dc 2 phút bỗng nhiên sài dc , cảm ơn ông bạn nhé

Thành Viên Mới Avatar của Pooh dễ thương

Cách cài đặt 3G trên điện thoại android

Quote Nguyên văn bởi admin Xem bài viết

Chuẩn bị:
    • Sim điện thoại đã kích hoạt GPRS / 3G (điện lên tổng đài hỏi hoặc vào trang web của nhà mạng xem cách kích hoạt GPRS/3G).
    • Điện thoại phải ở vùng có sóng GPRS / 3G(ở đô thị, chổ đông người là thường có GPRS / 3G).

Thực hiện:

1. Mở chương trình Settings.
    2. Bấm vào Wireless Control.
    3. Bấm vào Mobile Network Settings.
    4. Bấm vào Access Point Names.
    5. Bấm nút Menu, chọn New APN.
    6. Phần Name: điền vào tên mạng đang sử dụng, ví dụ: vietnammobile (phần này điền sao cũng được)
    7. APN, Username và Password điền vào thông số tương ứng với mạng đang dùng:

Cuối cùng bấm phím Menu, chọn Save để lưu lại. Thế là chúng ta đã có GPRS (EDGE / 3G). Khi này trên thanh trạng thái ở trên cùng màn hình sẽ có ký hiệu G, E, 3G báo hiệu có GPRS (EDGE hoặc 3G).

VietNamMobile và Beeline: chỉ mới có thể sử dụng dịch vụ GPRS (chưa có 3G).
    Bạn ơi mình đang xài cái HTC Wildfire S, mình muốn cài 3G và đã làm theo các bước hướng dẫn của bạn nhưng vẫn không được. Bạn có thể hướng dẫn dùm mình được không? Mình đang xài mobifone.

Ah bạn ơi mình đang xài cái xách tay của thằng T-Mobile.

Cám ơn bạn nhiều!

fpt0270 likes this.

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi Pooh dễ thương Xem bài viết
    Bạn ơi mình đang xài cái HTC Wildfire S, mình muốn cài 3G và đã làm theo các bước hướng dẫn của bạn nhưng vẫn không được. Bạn có thể hướng dẫn dùm mình được không? Mình đang xài mobifone.

Ah bạn ơi mình đang xài cái xách tay của thằng T-Mobile.

Cám ơn bạn nhiều!
    Cài tương tự, rồi sau đó gọi lên tổng đài đăng ký gói cước 3G nữa bạn. Sau khi đăng ký xong thì khởi động lại máy và bật kết nối 3G lên vào lướt web.

Lần sửa cuối bởi sieuload; 02-02-12 lúc 05:59 PM

Thành Viên Mới Avatar của Pooh dễ thương

Cách cài đặt 3G trên điện thoại android

Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết
    Cài tương tự, rồi sau đó gọi lên tổng đài đăng ký gói cước 3G nữa bạn. Sau khi đăng ký xong thì khởi động lại máy và bật kết nối 3G lên vào lướt web.
    Thanks bạn rất nhiều, hôm qua mình quên không có khởi động lại máy, sau khi khởi động giờ đã sử dụng được rồi

Mình mới xài con dế này mà toàn tiếng anh nên mò mệt luôn...., nhiều cái cũng chưa biết nữa.

Thành Viên Mới Avatar của fpt0270
    cảm ơn bạn mình đã khắc phục được , cấu hình lại như vậy thấy kết nối còn nhanh hơn trước nhiều.

Thành Viên Chính Thức Avatar của hanhuynwoo
    thôi tốt nhất là dùng qua máy vietjnam đang kí cho dễ rồi lấy sim đó lắp vào máy tuy hơi phức tạp nhưng hiệu quả

Trang 3/10 ĐầuĐầu 12345 ... CuốiCuối

Đánh dấu