Trang 2/10 ĐầuĐầu 1234 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 11 tới 20 của 96
Like Tree7Likes

Chủ đề: Cách cài GPRS / 3G cho điện thoại Android - Viettel Vinaphone Mobifone ...

Thành Viên Chính Thức Avatar của tranlinh
    máy mình là galaxy mini.
    àh bạn ơi cho mình hỏi thêm. sao tự nhiên camera của mình bị khóa. ko chụp hình được cũng như ko thể vô bất cứ cài đặt nào trong camera. mình phải làm sao?
    thanks các bạn nhiều

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của vietdroid
    Quote Nguyên văn bởi tranlinh Xem bài viết
    máy mình là galaxy mini.
    àh bạn ơi cho mình hỏi thêm. sao tự nhiên camera của mình bị khóa. ko chụp hình được cũng như ko thể vô bất cứ cài đặt nào trong camera. mình phải làm sao?
    thanks các bạn nhiều
    Vấn đề khóa ứng dụng Camera thì chỉ khi bạn dùng ứng dụng bảo vệ để khóa nó thôi chớ không hề có tùy chọn khóa ứng dụng Camera trong máy. Nếu bạn gặp vấn đề về kết nối 3G làm như trên không được và ứng dụng camera bị khóa thì tốt nhất đem máy lên trung tâm bảo hành Samsung để xem lại và được nhân viên bảo hành hướng dẫn cách sử dụng.

Bạn có thể khởi động lại máy xem ứng dụng Camera còn khóa hay không? Nếu không được thì chỉ có thể mang lên trung tâm bảo hành hoặc cài lại bản rom mà thôi.

Thành Viên Mới Avatar của duongvo

htc inspire 4g ko ket noi 3g được

Mình đang sử dụng HTC Inspire 4G, sao nó ko lên 3G mà chỉ hiện lên E khi kết nối 3G và tốc độ thì rất chậm.Mình xài mạng vina.

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben
    Quote Nguyên văn bởi duongvo Xem bài viết
    Mình đang sử dụng HTC Inspire 4G, sao nó ko lên 3G mà chỉ hiện lên E khi kết nối 3G và tốc độ thì rất chậm.Mình xài mạng vina.
    Máy có đăng ký 3G chưa và khu vực bạn sống có phủ sóng 3G chưa, đây mới là điều quan trọng. Chử E là viết tắt của edge tức là mạng 2,5G đó. Lưu ý sài gói cước tối đa thì khi sài hết mấy GB được tặng thì mạng sẽ tự hạ xuống GPRS đó nhé bạn.

Thành Viên Mới Avatar của sockfree
    Mình đang dùng Motorola Droi 3. đã dùng đủ mọi cách mà vẫn không cài được 3G. các bạn dã dùng dòng máy này chỉ dẫn hộ mình với.

Mình dùng mạng Viettel. đã cài cấu hình từ 107 và các lamf các bước cái đặt ở Access Point Names.

Dùng điện thoại mà ko có 3G rất bất tiện, rất mong các bạn giúp đỡ

Thông thường droid 2 global và droid 3 khi unlock chỉ có thể gọi điện và nhắn tin chớ không thể vào 3g.

Bác up lại rom gốc xem nào. Con droid 3 của em đã unlock = code, sim nguyên bản viettel phi 3G ầm ầm mà chả cần ghép với "ghiếc" gì .

harypoter91
    Guest Avatar của harypoter91
    anh ơi, em mới mua 1 cây HTC t-mobile mytould 3g
    em cài gprs giống anh hướng dẫn ở trên nhưng vào phần setting hok thấy " Wireless Control. ", hiện máy em đang sử dụng phiên bản 2.2.1máy của em chỉ có: setting -> wireless & networks -> VPN setting thôi anh, vào phần đó hok thấy những mục như anh đề sẵn
    ai bít cài máy này giúp em với, loay hoay sáng giờ mà chẵng dc, hjx

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben
    Quote Nguyên văn bởi harypoter91 Xem bài viết
    anh ơi, em mới mua 1 cây HTC t-mobile mytould 3g
    em cài gprs giống anh hướng dẫn ở trên nhưng vào phần setting hok thấy " Wireless Control. ", hiện máy em đang sử dụng phiên bản 2.2.1máy của em chỉ có: setting -> wireless & networks -> VPN setting thôi anh, vào phần đó hok thấy những mục như anh đề sẵn
    ai bít cài máy này giúp em với, loay hoay sáng giờ mà chẵng dc, hjx

Mõi máy mõi khác không nhất thiết là câu chử điều y chan nhau đâu bạn. Tìm phần tạo APN mới đó rồi tạo cho đúng, lưu ý chỉ áp dụng cho máy GSM thôi nhe, chớ máy CDMA thì không có những mục này. Còn cấu hình VPN là mạng ảo khác không liên quan gì đến vấn đề này.

Xem lại trong phần Wireless & networks sẽ thấy có mobile networks rồi vào đó mà chỉnh thôi.

harypoter91
    hjx, máy em chỉ sài được mạng viettel, chưa dùng được mạng mobi hoặc mạng khác, chắc là máy CDMA rồi, thế làm sao đây mấy anh, em tìm hoài mà thấy mỗi 1 mục " access Point Names vào thì thấy tên phần đó là APNs nhưng trống không, không điền được thông tin gì hết @@

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của vietdroid
    Quote Nguyên văn bởi harypoter91 Xem bài viết
    hjx, máy em chỉ sài được mạng viettel, chưa dùng được mạng mobi hoặc mạng khác, chắc là máy CDMA rồi, thế làm sao đây mấy anh, em tìm hoài mà thấy mỗi 1 mục " access Point Names vào thì thấy tên phần đó là APNs nhưng trống không, không điền được thông tin gì hết @@
    T-Mobile là nhà mạng GSM, Viettel cũng là mạng GSM thì CDMA đâu ra. Xem lại hướng dẫn trên và đọc kỷ, không nhấn nút Menu thì sau mà thấy được phần tạo mới APN.

harypoter91
    em pó tay, tìm hok được mục APN @@, mà sẵn đây em xin hỏi, giờ máy em chỉ sài được mạng viettel, thì làm cách nào để sử dụng hết tất cả các mạng vậy anh

Trang 2/10 ĐầuĐầu 1234 ... CuốiCuối

Đánh dấu