Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12

Chủ đề: [Xin xỏ] Cần các pro giúp root máy và cài evdo của sfone.

tunglam32004
    Guest Avatar của tunglam32004

[Xin xỏ] Cần các pro giúp root máy và cài evdo của sfone.

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben
    Quote Nguyên văn bởi tunglam32004 Xem bài viết
    Mình xài galaxy u. Đã đọc các topic hướng dẫn root và evdo nhưng không làm dc cái nào hết. Mong các bạn giúp đỡ mình. Giờ phải dùng wifi miết chán quá. Cảm ơn rất nhiều.
    Đây là em nó.
    Samsung chính thức bán Galaxy U tại Hàn Quốc
    Samsung Galaxy U theo thông báo mình thấy trên mạng thì hỗ trợ mạng 3G EVDO Rev A, mà khổ nổi SFONE mới chỉ hỗ trợ Rev 0. Chắc khó để setup cho máy của bạn!

tunglam32004
    ậc. Vậy là do nhà mạng à bạn. Vậy xài wifi đỡ vậy. tiếc là không có 3g thì chả có GPS được. Mà sóng của sfone mấy nay yếu kinh khủng. Ngồi nhà mà không có 1 tí sóng. Bạn nào xài sfonw bị tình trạng tương tự không

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của vietdroid
    ậc. Vậy là do nhà mạng à bạn. Vậy xài wifi đỡ vậy. tiếc là không có 3g thì chả có GPS được. Mà sóng của sfone mấy nay yếu kinh khủng. Ngồi nhà mà không có 1 tí sóng. Bạn nào xài sfonw bị tình trạng tương tự không
    Ngồi xa trạm phát sóng thì sóng yếu là đúng rồi bạn ơi. GPS không liên quan gì đến 3G cả mà chỉ việc ra ngoài trời là nó hoạt động rồi. Bạn trốn trong nhà 3, 4 tầng lầu thì sau mà nó kết nối đến vệ tinh để cập nhật vị trí của bạn đang đứng được.

Thành Viên Trụ Cột Avatar của nguyennamha
    Nhà số 52, tổ dân phố số 10 khu dãn dân Mậu Lương, Kiến Hưng, Hà Đông, Hà N
    Dùng Viettel ngồi trên tầng 7 vẫn có 4 vạch không thiếu vạch nào !!!

47 !!!

tunglam32004
    ý mình là nếu xài google map để điều hướng ngoài đường mà ko có 3g thì gps cũng vứt. Còn sóng sfone hồi đem về nhà xài bt mà. chỉ mấy hôm nay mới bị. Sóng chả còn 1 tí nào.

tunglam32004
    Hic, sfone chắc sắp tan rã quá. Mạng đã yếu thì phải biết đầu tư lên chứ. Khi đó cầm mấy con cdma này giống như cầm cục gạch roài. (

Super Moderator Avatar của sieuload
    ý mình là nếu xài google map để điều hướng ngoài đường mà ko có 3g thì gps cũng vứt. Còn sóng sfone hồi đem về nhà xài bt mà. chỉ mấy hôm nay mới bị. Sóng chả còn 1 tí nào.
    Bạn vui tính quá đi thôi. Google cho phép xem bản đồ offline mà bạn, chỉ cần tải phiên bản mới nhất sau đó tải hết bản đồ khu vực thành phố xuống thì đi đâu cứ bật GPS lên là điều hướng thôi, chớ đâu cần mạng mít gì !

tunglam32004
    có dễ quá hok vậy. Mình làm rồi, google map mình đang xài là 5.7, mình tải bản đồ về nhưng nó báo là ko đủ bộ nhớ cache. Những khi vô chỗ cache thì vẫn thấy nó đã lưu lại, tuy nhiên mở lên thì thấy hình,zoom cái là mờ câm à. Còn gps thì theo mình hiểu là nó cần phải có gprs hoặc 3g để cung cấp dữ liệu về địa chỉ về máy mà ta. :d có gì sai thì chỉ cho mình nha.

Moderator Avatar của androidviet
    có dễ quá hok vậy. Mình làm rồi, google map mình đang xài là 5.7, mình tải bản đồ về nhưng nó báo là ko đủ bộ nhớ cache. Những khi vô chỗ cache thì vẫn thấy nó đã lưu lại, tuy nhiên mở lên thì thấy hình,zoom cái là mờ câm à. Còn gps thì theo mình hiểu là nó cần phải có gprs hoặc 3g để cung cấp dữ liệu về địa chỉ về máy mà ta. :d có gì sai thì chỉ cho mình nha.
    Bạn phải bật tính năng cho tải Data Offline về và cũng bật tính năng cho lưu cache lên là sẽ hết lỗi vì data này lưu trên thẻ nhớ microSD của máy hoặc bộ nhớ trong cho những máy rom cao vài GB trở lên.

• Bật cho lưu cache: Menu/ More/ Cache settings / click chọn vào Prefetch on mobile.
    • Bật cho tải Data: Menu/ More/ Labs/ Download maps area. Khi thấy 1 điểm nào đó trên bản đồ click vào sẽ nhìn thấy dòng cuối cùng là cho phép tải Data Offline. Data nặng lắm nên nhớ dùng mạng Wifi tải cho nhanh nhé.

Còn về GPS thì bạn nhằm rồi nó chỉ là bộ phận kết nối và nhận tín hiệu vệ tin xuống cho phép địa điểm mà bạn đang đứng thôi không cần kết nối mạng gì hết. Chắc bạn cũng có nghe nó đến gọi điện qua vệ tinh rồi đúng không, đại loại là cách truyền giống vậy. Mình cũng xin nói lại lần cuối là GPS không đá động gì đến mạng hết nên không cần dùng GPRS/ 3G HSPA/ 3G EVDO hay Wifi gì hết nó vẫn chạy thôi.

Lần sửa cuối bởi androidviet; 17-07-11 lúc 01:32 AM

Trang 1/2 12 CuốiCuối

Đánh dấu