Trang 3/3 ĐầuĐầu 123
Hiện kết quả từ 21 tới 28 của 28
Like Tree4Likes

Chủ đề: Có hay không nên dùng ứng dụng task killer !!!

Thành Viên Trụ Cột Avatar của nguyennamha
    Nhà số 52, tổ dân phố số 10 khu dãn dân Mậu Lương, Kiến Hưng, Hà Đông, Hà N
    Chắc chỉ dừng lại ở 2.2 thôi ! GT540 không biết đã có 2.2 chưa !

47 !!!

Thành Viên Mới Avatar của congichota
    Sau khi đã sử dụng thử cả chục cái endtask thì theo mình thì nên xài soft ZDBOX vì các ký do sau:
    1- có task kill
    2- có uninstall
    Ngoài ra soft còn có chức năng auto kill khi tắt màn hình
    Chúc các bạn dzui

khong the quen
    Guest Avatar của khong the quen
    E dang dung con galaxy s2 nhung thay pin mau het wa. luot wed 3g lien tuc thi dc khoang 4,5t. choi game pes thi dc khoang 2t. Vi moi dung nen em da chinh lai moi thu de tiet kiem pin roi ma k cai thien tinh hinh la may. co bac nao biet cach de su dung pin dc lau thi chi jup e voi, ngay nao cung phai xac pin ntn thi oai wa

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi khong the quen Xem bài viết
    E dang dung con galaxy s2 nhung thay pin mau het wa. luot wed 3g lien tuc thi dc khoang 4,5t. choi game pes thi dc khoang 2t. Vi moi dung nen em da chinh lai moi thu de tiet kiem pin roi ma k cai thien tinh hinh la may. co bac nao biet cach de su dung pin dc lau thi chi jup e voi, ngay nao cung phai xac pin ntn thi oai wa
    Bạn xem lại độ sáng màn hình mà thôi. Giảm nhẹ xuống khoản 15% là ok. Thông thường em Galaxy S II của bạn lướt web + 3G thì khoản 5 giờ là hết pin rồi nên thấy nhiêu đó cũng ổn.

Thành Viên Mới Avatar của no1cvn
    cái này thì mình vote cho chủ topic 1 phiếu
    mình cũng là người mới sử dụng ADR được 2 tuần, từ trước tới giờ trung thành voi Winmo
    đang xài Gio s5560, sau khi mua về cũng có cài task killer, khi dùng nó mình có thấy là nếu kill các ứng dụng thì ram tăng ( cái này ai cũng thích), nhưng có vấn đề đặt ra là: tại sao khoảng 1h sau quay lại, các ứng dụng đã kill lại xuất hiện chạy ngầm? Vì lí do đó mình nghĩ, taks killer chỉ đánh lừa bạn tại thời điểm bạn kill thôi, chứ ứng dụng nào nó chạy ngầm là nó sẽ xuất hiện khi bạn chạy các ứng dụng-> task kill chỉ tạm thời giải phóng ram
    Thứ 2: nếu dung android assis thì bạn có thể thấy có rất nhiều ứng dụng đang chạy, nhưng no lại hiển thị CPU 0%, vậy là nó không huy động CPU xử lí, chả có lí do gì mà bạn cần quan tâm tắt hay không tắt nó cả
    Thứ 3: mình đã remove task killer sau 1 ngày sử dụng ^^
    Có lẽ mình là người mới sử dụng nên kiến thức quá hạn chế, anh em thấy có gì sai cứ ném đá tẹt nha

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của bshuy2003
    Dùng task killer đúng cách thì tốt. Ví dụ trước khi đi ngủ, bạn dùng task killer tắt các ứng dụng đi, sáng hôm sau, tỷ lệ tụt pin chỉ là 1-2%, nếu không dùng task killer thì tỷ lệ này là 20%. Đây là số liệu tôi có với các máy đã sử dụng như lg p500, galaxy ace, motorola droid 2 global, captivate, lg p990, lg p999, motorola defy. Kết luận: ban ngày không nen dùng task killer, ban đêm trước khi đi ngủ dùng một phát để tiết kiệm pin trong trạng thái chờ.

nhatha061992 likes this.

Thành Viên Mới Avatar của khoangoaibp
    Mình mới xài con Motorola MB525 android 2.2.2 có Task manager. Không biết so với task killer như thế nào. Bạn nào rành cho mình biết với.

Thành Viên Mới Avatar của ngoctungaudio
    Mình đã thử kill thì thấy nếu tắt đi thì điện thoại hoạt động chậm lại có lúc muốn treo máy luôn ( mình xài lg p500 ) còn mở kill thì máy chạy nhẹ liền . Mình không rành lắm về điện thoại nhưng thấy nó chạy lẹ khi có kill là khoái rồi

Trang 3/3 ĐầuĐầu 123

Đánh dấu