Trang 2/16 ĐầuĐầu 123412 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 11 tới 20 của 155
Like Tree7Likes

Chủ đề: Hướng dẫn cài đặt mạng 3G EVDO SFONE cho chiếc tablet Motorola Xoom

knight1982
    Guest Avatar của knight1982
    Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết
    Bạn hãy lần lại cách trên để không bị lỗi Memory. QPST Configuration của bạn bị lỗi thì hãy nhớ tắt ứng dụng WorkShop 2.7 đi rồi kết nối lại.
    Oki rùi mình đã làm đúng theo hướng dẫn đã write đúng, còn QPST Configuration mình down bản QPST 2.7 build 215 thì vào được pác à

knight1982
    Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết
    Bạn hãy lần lại cách trên để không bị lỗi Memory. QPST Configuration của bạn bị lỗi thì hãy nhớ tắt ứng dụng WorkShop 2.7 đi rồi kết nối lại.
    Oki mình đã làm đúng theo cách của pác đã write đúng. Còn QPST Configuration mình down bản QPST 2.7 build 215 đã vào được

Cám ơn pác nhiều

Moderator Avatar của androidviet
    Quote Nguyên văn bởi knight1982 Xem bài viết
    Oki mình đã làm đúng theo cách của pác đã write đúng. Còn QPST Configuration mình down bản QPST 2.7 build 215 đã vào được

Cám ơn pác nhiều
    Cài 3G OK chưa. Nếu xong thì báo cho anh em tin mừng nhé !

giakhanh8288
    Guest Avatar của giakhanh8288

Cám ơn pác nhiều
    Hehe, ông đã thử nghiệm rồi cơ à, có gì báo tin anh em chiến nhé, cuối tuần mình cũng làm thử

Bác chủ Topic là có thể dùng XOom vào 3G rồi đúng ko ạ :D

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben
    Tin mừng cho anh em Android CDMA !

cuboul
    Guest Avatar của cuboul
    sieuload active được 3G cho em nó chưa?? Cho vài tấm hình anh em chiêm ngưỡng đi sieuload

giakhanh8288
    Guest Avatar của giakhanh8288
    Theo như mình biết, sau khi cài được rồi, chỉ nhắn tin đc nhưng ko vào được 3G bác ạ, ko biết có phải như thế ko... Híc

Moderator Avatar của androidviet
    Quote Nguyên văn bởi giakhanh8288 Xem bài viết
    Theo như mình biết, sau khi cài được rồi, chỉ nhắn tin đc nhưng ko vào được 3G bác ạ, ko biết có phải như thế ko... Híc
    Việc bạn cấu hình bình thường thì chỉ nhắn tin được là đúng rồi. Còn cách này đã chỉnh thông số mạng lại username và pass để vào được 3G EVDO của Sfone rồi. Nếu bạn có Xoom thì thử sẽ biết !

Tức là nếu bạn chỉ muốn nhắn tin thôi thì chỉ cần làm đến bưới add vào file PRL Sfone rồi chạy ra cửa hãng Sfone add số vào là đã có thể nhắn tin. Còn muốn dùng thêm 3G thì làm thêm các bước kế tiếp.

Lần sửa cuối bởi androidviet; 07-04-11 lúc 04:27 PM

knight1982
    Hôm nay mình đã đem máy đến 49C Phan Đăng Lưu Q. Phú Nhuận nhưng ở đây họ cũng không bít cách add số cho Xoom, các pác bít chỗ nào add được số thì mình đến add, rùi test lại xem

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của vietdroid
    Hôm nay mình đã đem máy đến 49C Phan Đăng Lưu Q. Phú Nhuận nhưng ở đây họ cũng không bít cách add số cho Xoom, các pác bít chỗ nào add được số thì mình đến add, rùi test lại xem
    Bó tay bạn. Bước cuối cùng ở bài viết nên trên là chỉ add số vào đó. Chính vì vậy mà anh sieuload mới bảo mua trước 1 số để add sẵn. Bạn chỉ việc chạy lên cửa hàng Sfone vào chuyển add cái số đã của bạn vào hệ thống nhận dạng ra số ESN của máy thôi. Nói em đã add số vào máy rồi. Mấy anh kỷ thuật Motorola cùi bắp chuối thì sao mà biết add số.

Nhìn bước cuối cái hình này nè:

Lần sửa cuối bởi vietdroid; 07-04-11 lúc 11:25 PM

Trang 2/16 ĐầuĐầu 123412 ... CuốiCuối

Đánh dấu