Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 32
Like Tree4Likes

Chủ đề: Cách di chuyển phần mềm game từ máy vào thẻ nhớ trên Android 2.2

Moderator Avatar của androidviet

Cách di chuyển phần mềm game từ máy vào thẻ nhớ trên Android 2.2

1 tính năng hết sức quan trọng trong hệ điều hành Android 2.2 là khả năng di chuyển ứng dụng , game từ bộ nhớ trong của máy vào thẻ nhớ microSD. Điều này giúp người dùng có thể cài được nhiều ứng dụng và game hơn và mà không cần xóa ứng dụng củ.

Bước 1: vào Settings > Applications > Manage applications.

Bước 2: Trong danh sách ứng dụng hiện ra, hãy chọn ứng dụng nào mình cần chuyển vào thẻ nhớ.

Bước 3: Nhìn vào bản thông tin phần mềm. Bạn sẽ thấy dòng nút ""Move to SD card". Hãy nhấn vào đây để chép phần mềm của bạn vào thẻ nhớ.

Sau khi chép ứng dụng qua thẻ nhớ thì bộ nhớ trong của điện thoại sẽ trống đi 1 khoản dung lượng đúng bằng dung lượng phần mềm đó. Nói đúng hơn và Android 2.2 sẽ cắt ứng dụng đang được cài trên bộ nhớ điện thoại sang thẻ nhớ.

Lưu ý : 1 vài ứng dụng không nên dịch chuyển vào thẻ nhớ

• Các Widget sẽ chạy chậm hoặc không hoạt động khi di chuyển vào thẻ nhớ.
    • Các ứng dụng tham gia vào quá trình khởi động như live wallpaper, Launcher tuyệt đối không được di chuyển vào thẻ nhớ.
    • Trong khi máy đang kết nối với PC thì không thể di chuyển ứng dụng vào thẻ nhớ.

Tham khảo: androidcentral

Chủ đề tương tự:

sirachi963
    Guest Avatar của sirachi963
    anh oi có 1 số game em k thể dich chuyển vào thẻ nhớ dc hix

Moderator Avatar của vietdroid
    Quote Nguyên văn bởi sirachi963 Xem bài viết
    anh oi có 1 số game em k thể dich chuyển vào thẻ nhớ dc hix
    Không phải ứng dụng nào cũng cho phép di chuyển vào thẻ nhớ nhất là các game khủng đó bạn ! Những nhà phát triển ứng dụng sao khi kiểm tra ứng dụng sẽ đánh giá về việc có cho phép lưu vào thẻ nhớ không. Nếu các ứng dụng như game khi lưu vào thẻ nhớ bị mất tính năng hoặc chạy không ổn định thì họ sẽ thêm vào cấu hình không cho phép lưu ứng dụng vào thẻ nhớ .

sirachi963
    hix em dang xài i9003 bảng 4G mà bộ nhớ máy có 1,5gb ak hix.
    em chỉ cài dc dúng có 1 game asphalt 6. tính cài thêm nova nhưng mà k đủ dung lượng data hix

Moderator Avatar của androidviet
    hix em dang xài i9003 bảng 4G mà bộ nhớ máy có 1,5gb ak hix.
    em chỉ cài dc dúng có 1 game asphalt 6. tính cài thêm nova nhưng mà k đủ dung lượng data hix
    Máy mình có 320MB bộ nhớ trong mà cài trên cả trăm ứng dụng. Máy bạn 1.5GB mà còn có 2 game, hic hic đừng đùa mình nhé bạn.

Phần Data của game lưu vào thẻ nhớ chớ mấy cái file cài đặt APK có bao nhiêu MB đâu bạn ! Nên root máy và xóa bớt các ứng dụng không sài tới.

sirachi963
    hix phần data mình bỏ vào thẻ nhớ theo các hd mà game nó k nhận thế mới đau cài game xog vào là nó kêu dowload data mặc dù mình đã bỏ game theo hd vào thẻ nhớ rồi hix.
    còn ý trên là mình bỏ data game asphalt 6 lên bộ nhớ máy dó hjhjhjh

Moderator Avatar của vietdroid
    hix phần data mình bỏ vào thẻ nhớ theo các hd mà game nó k nhận thế mới đau cài game xog vào là nó kêu dowload data mặc dù mình đã bỏ game theo hd vào thẻ nhớ rồi hix.
    còn ý trên là mình bỏ data game asphalt 6 lên bộ nhớ máy dó hjhjhjh
    Chỉ có file APK là vào bộ nhớ trong còn phần Data thì phải nằm trong thẻ nhớ. Không có vụ Data Game nào để trong bộ nhớ trong cả. Xem lại nhé cậu !

Phần Data phải để đúng thư mục theo hướng dẫn .

sirachi963

mấy bác coi di máy em chia bộ nhớ làm 3 phần: bộ nhớ thẻ sd NGOÀI, bộ nhớ trong và bộ nhớ dt(hình như bọ nhớ này chứa pần mềm mình cài vào), hix 1 lần em tãi data game là tòan vô bộ nhớ trog thì nó mới nhận dc làm theo hd của diễn dàn là vô bộ nhớ thẻ thì nó k nhận và bắt tãi data còn bỏ vô ộ nhớ trog thì nó nhận.
    em xài I9003
    có 1 bài mấy anh tham khảo cho hjhjh
    http://forum.mysamsung.vn/showthread...d-cho-Galaxy-S

Lần sửa cuối bởi sirachi963; 10-06-11 lúc 12:52 PM

Super Moderator Avatar của sieuload

mấy bác coi di máy em chia bộ nhớ làm 3 phần: bộ nhớ thẻ sd NGOÀI, bộ nhớ trong và bộ nhớ dt(hình như bọ nhớ này chứa pần mềm mình cài vào), hix 1 lần em tãi data game là tòan vô bộ nhớ trog thì nó mới nhận dc làm theo hd của diễn dàn là vô bộ nhớ thẻ thì nó k nhận và bắt tãi data còn bỏ vô ộ nhớ trog thì nó nhận.
    em xài I9003
    có 1 bài mấy anh tham khảo cho hjhjh
    [Bàn luận] cài data vào externel sd cho Galaxy S?
    Do máy của bạn có đến 3 loại thẻ gồm bộ nhớ trong dùng cài ứng dụng hay còn gọi là ROM, bộ nhớ trong chứa dữ liệu và thẻ nhớ microSD. Nên bạn tải về thường thì các ứng dụng mới của game loft sẽ để trong thư mục /microsd/data/....

Bạn có thể dùng chính trò chơi để tải phần Data khi kết nối Internet để biết rỏ game sẽ phân để ở thư mục nào!

Fans Kiếm Tiền trên Facebook: https://www.facebook.com/pages/Hội-L...75455539378281

sirachi963
    Uk thì game sẽ phan va để ỡ thu muc bộ nhớ máy mới dau chứ hix

Trang 1/4 123 ... CuốiCuối

Đánh dấu