Trang 3/4 ĐầuĐầu 1234 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 21 tới 30 của 32
Like Tree4Likes

Chủ đề: Cách di chuyển phần mềm game từ máy vào thẻ nhớ trên Android 2.2

Moderator Avatar của vietdroid
    Quote Nguyên văn bởi typro122 Xem bài viết
    mấy bác cho e hỏi khi tải game hay apps về, mình chuyển data qua SD card thì game đó vẫn có thể chơi trên máy dc ko jị. (e xài ss galaxy mini s5570)
    mấy bác bày e lun nhak. cảm ơn mấ bác.
    Không chuyển Data qua SD Card được đâu bạn. Không phải ứng dụng nào cũng cho phép chuyển qua thẻ nhớ microSD đâu.

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben
    mấy bác cho e hỏi khi tải game hay apps về, mình chuyển data qua SD card thì game đó vẫn có thể chơi trên máy dc ko jị. (e xài ss galaxy mini s5570)
    mấy bác bày e lun nhak. cảm ơn mấ bác.
    Bạn dùng tính năng chuyển phần mềm sang thẻ nhớ có trên máy của bạn đó để chuyển. Các ứng dụng nào cho chuyển thì sẽ chạy ok hết đó bạn. Android sẽ chỉ chuyển file APK đi qua thẻ nhớ, chớ phần Data của ứng dụng thì vẫn nằm trong bộ nhớ trong của phone.

Một số ứng dụng như widget sẽ không thể chuyển qua thẻ nhớ được !

Thành Viên Mới Avatar của typro122
    cảm ơn mấy bác nhiều nhiều. cho e hỏi luôn, khi lên market để instal games. thi game đó có cần phải đúng với độ phân giải ko bác. vì đt e chi có 2.8 inch thui ak.

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi typro122
    cảm ơn mấy bác nhiều nhiều. cho e hỏi luôn, khi lên market để instal games. thi game đó có cần phải đúng với độ phân giải ko bác. vì đt e chi có 2.8 inch thui ak.
    Tùy mõi ứng dụng à bạn. Ứng dụng hỗ trợ màn hình nhỏ thì tốt, không hỗ trợ thì cũng chạy nhưng không fix màn hình thôi.

Fans Kiếm Tiền trên Facebook: https://www.facebook.com/pages/Hội-L...75455539378281

Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết
    Tùy mõi ứng dụng à bạn. Ứng dụng hỗ trợ màn hình nhỏ thì tốt, không hỗ trợ thì cũng chạy nhưng không fix màn hình thôi.
    cảm ơn nhak. a biết cach nào chuyển game từ SD card wa đt samsung
    hok a

Lần sửa cuối bởi typro122; 12-08-11 lúc 09:48 PM

Moderator Avatar của vietdroid
    cảm ơn nhak. a biết cach nào chuyển game từ SD card wa đt samsung
    hok a
    Chuyển game từ SDcard qua điện thoại là sao vậy bạn? Nói không rỏ rằng gì hết. Android 2.2 Froyo trở lên cho phép chuyển ứng dụng từ bộ nhớ trong qua thẻ nhớ và cho chuyển trở về trong phần quản lý ứng dụng đó bạn!

Quote Nguyên văn bởi vietdroid Xem bài viết
    Chuyển game từ SDcard qua điện thoại là sao vậy bạn? Nói không rỏ rằng gì hết. Android 2.2 Froyo trở lên cho phép chuyển ứng dụng từ bộ nhớ trong qua thẻ nhớ và cho chuyển trở về trong phần quản lý ứng dụng đó bạn!
    ý e là, mình download một game android (.apk) vào thẻ nhớ SD. xong rồi cắm thẻ vào đt. thì mình có thể chuyển game đó wa bộ nhớ trong cua đt đc hay ko a

Super Moderator Avatar của sieuload
    ý e là, mình download một game android (.apk) vào thẻ nhớ SD. xong rồi cắm thẻ vào đt. thì mình có thể chuyển game đó wa bộ nhớ trong cua đt đc hay ko a
    Nếu máy của bạn có bộ nhớ trong 2GB, 8GB, 16GB hoặc 32GB thì có thể chép vào. Còn nếu bộ nhớ ROM chỉ có 512MB hay 1GB ROM thì làm gì có đủ dung lượng mà chép vào.

Fans Kiếm Tiền trên Facebook: https://www.facebook.com/pages/Hội-L...75455539378281

Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết
    Nếu máy của bạn có bộ nhớ trong 2GB, 8GB, 16GB hoặc 32GB thì có thể chép vào. Còn nếu bộ nhớ ROM chỉ có 512MB hay 1GB ROM thì làm gì có đủ dung lượng mà chép vào.
    tk bạn hak. anh cho e hỏi luôn mình có thể cài theme lancher cho đt LG đc ko a

tuan_boss
    Guest Avatar của tuan_boss

Không hẳn !!

Quote Nguyên văn bởi vietdroid Xem bài viết

Xin nói lại với anh em như thế này ....
    android 2.2 của chúng ta đã là một phiên bản tương đối ổn . Bộ nhớ trong khoảng 150 MB đã là vừa . Tuy nhiên sự đôiifi hỏi cua ae hơi cao đó .....Tùy một số ứng dụng mới có thể chuyển sang SD ... đúng là trên 2.2 có trình cho phép chuyển từ máy sang SD ... nhưng ko phải cái nào cũng chuyển đc ... ngay cả khi các ae cài đặt phần mềm chuyển từ bên thứ 3 cũng ko ăn thua .... Tốt nhất chỉ nên cài những app cần thiết và hữu dụng .... loại bỏ các app vô dụng và màu mè thái quá làm mất chất androi ....... Ngoài ra ae cũng có thể dùng phần mềm quản lý app rất hữu ích ..... giúp tăng tốc duyệt app , tự động tắt các app ko cần thiết và làm sạch môi trường hoạt động của hdh ...
    Giới thiệu anh em soft sau NetQin Mobile Guard

NetQin Mobile Guard: ứng dụng phần mềm miễn phí hay cho android
    NetQin cung cấp cho bạn bộ phần mềm miễn phí NetQin Mobile Guard để quản lý, cải thiện hiệu suất, tối ưu hoạt động của máy, giảm thiểu tiêu thụ pin, giám sát dung lượng sử dụng mạng Internet, quản lý các tiến trình, các phần mềm và các file đang lưu trữ trên thẻ nhớ,...
    Tối ưu nhanh (Single-Key Optimization): chỉ cần một phím nhấn bạn có thể tối ưu hoạt động của máy.
    Tối ưu hệ thống (System Optimization): Giúp bạn chủ động tối ưu hệ thống, loại bỏ các tiến trình không cần thiết, tối ưu hoạt động của máy, giảm tiêu thụ pin của máy.
    Giám sát dung lượng sử dụng mạng (Network Usage Monitor): Giám sát dung lượng của các kết nối dữ liệu ra mạng internet đang sử dụng.
    Giám sát nguồn tiêu thụ (Power Monitor): Giám sát chi tiết nguồn tiêu thụ của các ứng dụng, tiến trình đang sử dụng trong hệ thống.
    Quản lý ứng dụng (Application Manager): Quản lý các ứng dụng đang chạy trong hệ thống.
    Quản lý file (File Manager): Quản lý các thư mục và các file đang lưu trữ trên thẻ nhớ của máy.

Link download:
    http://sacomtec.com/downloads/netqin...d_20_21_22.apk

CHÀO MỪNG ĐẾN VỚI ANDROID !

vietdroid likes this.

Trang 3/4 ĐầuĐầu 1234 CuốiCuối

Đánh dấu