Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6
Like Tree3Likes
  • 3 Post By androidviet

Chủ đề: Copy nhạc , phim , tài liệu từ PC vào thẻ nhớ điện thoại Android

Moderator Avatar của androidviet

Copy nhạc , phim , tài liệu từ PC vào thẻ nhớ điện thoại Android

Nếu bạn muốn copy nhạc, phim , tài liệu từ máy tính vào trong điện thoại Android thì hãy làm theo các sao đây sẽ giúp bạn. Lưu ý, riêng Windows XP thì phải cài driver riêng từ nhà sản xuất nếu máy tính không tự nhạc ra điện thoại .

Đầu tiên bạn hãy dùng cáp USB kết nối giữa PC và điện thoại. Lúc này PC sẽ tiếng hành cài đặt driver cho điện thoại.

Sau khi kết thúc quá trình cài driver thì bạn hãy mở Windows Explorer lên sẽ thấy biểu tượng của thẻ nhớ microSD của điện thoại hiện lên. Nhưng bạn vẫn chưa có thể chép dữ liệu vào.

Bây giờ hãy nhìn vào thanh bar notification. Bạn sẽ thấy có thêm chú ý "USB Conected" hiện lên. Hãy nhấn vào đó và chọn "Mount" để cho phép người dùng trên PC có thể chép dữ liệu vào.

Bây giờ hãy nhấn vào biểu tượng USB của thẻ nhớ trên Windows Explorer . Chép nhạc , phim , tài liệu vào bình thường như chép dữ liệu vào USB.

==============================================

Sau khi chép dữ liệu xong, ban muốn ngắt kết nối 1 cái an toàn để tránh hỏng thẻ nhớ trong điện thoại. Hãy làm theo cách sau .

Click chuột phải vào biểu tượng thẻ nhớ trên Windows Explorer, chọn "Eject" .

Sau đó quay trở lại thanh bar notifications của Android. Nhấn vào "Turn off USB storage" và chọn "Turn off". Sau khi kết thúc quá trình này hãy rút cáp USB ra khỏi PC.

Tham khảo : Androidcentral

Chủ đề tương tự:

Thành Viên Mới Avatar của nqstv
    Windown xp thì làm sao đây bạn mình chưa rành lắm về pc. Driver riêng cho xp hay của đt.

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben
    Quote Nguyên văn bởi nqstv Xem bài viết
    Windown xp thì làm sao đây bạn mình chưa rành lắm về pc. Driver riêng cho xp hay của đt.
    Tải trên website hỗ trợ của hãng sản xuất chiếc điện thoại của bạn đang dùng, nếu thiết bị không hỗ trợ.

Thành Viên Mới Avatar của nqstv
    Mình vẫn chưa hiểu. Có phải winxp thì cài driver của đt android ko. Vậy cho mình xin driver samsung galaxy mini đi bạn.

Administrator Avatar của admin
    Mình vẫn chưa hiểu. Có phải winxp thì cài driver của đt android ko. Vậy cho mình xin driver samsung galaxy mini đi bạn.
    Bạn phải thử trước, nếu không có tích hợp thì mới phải đi tải về. Thông thường ứng dụng Samsung Kies đã tích hợp sẵn driver cho các thiết bị của Samsung. Bạn sài XP cơ chế cũng nhưng Windows 7 nhưng cùi chuối 1 chút là không nối mạng tự động tải về thôi, chừng nào sài Linux hay Mac OS mới hã quan tâm vấn đề này nhé.

Chào mừng bạn đến với thế giới Android

Thành Viên Chính Thức Avatar của phanthanhsang
    Đây Driver đây bạn cài vào đi!Dễ lắmSAMSUNG_USB_Driver_for_Mobile_Phones.exe

Đánh dấu