Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6
Like Tree1Likes
  • 1 Post By sieuload

Chủ đề: Samsung Galaxy S III sạc 100% vẫn chưa đầy và hướng dẫn sạc đúng cách

Super Moderator Avatar của sieuload

Samsung Galaxy S III sạc 100% vẫn chưa đầy và hướng dẫn sạc đúng cách

Thông thường thì khi sử dụng những chiếc điện thoại, người dùng sạc thấy thông tin 100% và đèn led chú ý báo sang màu xanh thì coi như việc sạc pin đã xong. Tuy nhiên, người dùng chiếc điện thoại Samsung Galaxy S III sẽ thấy có một chút khác biệt khó hiểu khi tiến hành sạc pin cho máy và cần đề phòng. Cụ thể khi sạc pin cho Galaxy S III, người dùng sẽ thấy dòng chữ báo "Đang sạc: 100%" thì nghĩ rằng 100% đã xong rồi nhưng thật ra là chưa xong, khi thấy máy báo 100% thì còn phải sạc thêm khoản 20 phút nữa để cho máy báo "Đã sạc" thì lúc này mới xong. Lúc này thì đèn LED chú ý của máy sẽ chuyển từ màu đỏ sang màu xanh và khi mở máy, người dùng sẽ thấy một thông báo pin đã sạc đầy.

Nguồn: DroidViet.Com

Chủ đề tương tự:

nguyennamha likes this.

Thành Viên Chính Thức Avatar của boyoctober
    máy samsung đều vậy mà ko riêng S3.

Thành Viên Mới Avatar của HTC ONE S
    mấy con HTC one thì sao các bác,,,HTC one S của em chỉ thấy nó 99% là hết sạc rồi

Quote Nguyên văn bởi HTC ONE S Xem bài viết
    mấy con HTC one thì sao các bác,,,HTC one S của em chỉ thấy nó 99% là hết sạc rồi
    Phải chờ đến khi báo đèn xanh mới sạch xong bạn ơi.

Thành Viên Mới Avatar của HTC ONE S
    với cho hỏi là khi đang sạc thì mình dùng có ảnh hưởng gì tới tiến trình sạc pin và tuổi thọ pin không :D

Quote Nguyên văn bởi HTC ONE S Xem bài viết
    với cho hỏi là khi đang sạc thì mình dùng có ảnh hưởng gì tới tiến trình sạc pin và tuổi thọ pin không :D
    Hiển nhiên là có rồi bạn. Đang sạc thì lỡ có phone thì nghe thôi chớ không nên vừa mở máy nghe nhạc mà vừa sạc nhé. Nếu bạn thực hiện điều này liên tục thì tuổi thọ pin sẽ xuất nhanh khủng luôn đó.

Đánh dấu