Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12
Like Tree2Likes

Chủ đề: Hướng dẫn chạy Adobe Flash Player trên Samsung Galaxy S II sau khi nâng cấp Android 4 ICS

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của vietdroid

Hướng dẫn chạy Adobe Flash Player trên Samsung Galaxy S II sau khi nâng cấp Android 4 ICS

Mặc dù những chiếc điện thoại của hãng sản xuất điện thoại Đài Loan HTC khi nâng cấp lên Android 4 ICS vẫn có thể chạy Adobe Flash Player bình thường. Tuy nhiên không hiểu vì lý do gì mà một số bản nâng cấp chính thức hệ điều hành Android 4 ICS dành cho chiếc điện thoại Galaxy S 2 của hãng Samsung vẫn chưa hỗ trợ. Nhiều khả năng thì trong các bản nâng cấp sắp tới việc hỗ trợ Adobe Flash Player cho này sẽ được hỗ trợ lại. Vì lý do này nên nhiều bạn sau khi nâng cấp Android 4 cho Galaxy S 2 mới buồn rầu vì không thể vào Zing Mp3 xem video, không thể xem truyền hình miễn phí bằng ứng dụng Viet Mobi TV... Nhưng các bạn cũng đừng buồn lắm vì mình có 1 cách khắc phục sau đây.

Giải pháp 1: Không nâng cấp Android 4 ICS cho Galaxy S 2 và chờ một bản nâng cấp hỗ trợ trong tương lai.

Giải pháp 2: vẫn nâng cấp bình thường nhưng vẫn phải thực hiện việc cài lại flash player mới.

• Bạn nâng cấp Android 4.0.3 ICS cho Galaxy S 2 của bạn bình thường qua OTA hay Kies.
    • Sau đó bạn root máy và cài ứng dụng Titanium Backup.
    • Mở ứng dụng Titanium Backup lên và chuyển qua tab "backup / restore".
    • Chọn "Adobe Flash Player" để sao lưu ứng dụng này. Sau đó bạn tháo phiên bản Adobe Flash Player mặc định ra cũng bằng ứng dụng này.
    • Bạn khởi động lại máy. Truy cập vào kho ứng dụng Play Store (Android Market) tải và cài phiên bản Adobe Flash Player mới nhất.
    • OK. Adobe Flash Player đã hoạt động trên Galaxy S 2 Android 4 của bạn.

Theo: DroidViet

Chủ đề tương tự:

Lần sửa cuối bởi sieuload; 14-04-12 lúc 02:35 PM

Super Moderator Avatar của sieuload

Thành Viên Mới Avatar của loving_you_vqv
    Máy mình up lên vẫn nguyên xi các phần mềm cũ, và tất nhiên vẫn nguyên adobe flash chả phải làm j cũng có flash

Quote Nguyên văn bởi loving_you_vqv Xem bài viết
    Máy mình up lên vẫn nguyên xi các phần mềm cũ, và tất nhiên vẫn nguyên adobe flash chả phải làm j cũng có flash
    Bạn có thể cho mình hỏi phiên bản của mã máy Galaxy S II của bạn và phiên bản mã bản firmware nâng cấp được không? Mình cũng đã test trên 1 chiếc Galaxy S II mua xách tay Đức về thấy Flash không chạy khi lên đời Android 4.0.3. Chắc có thể bản nâng cấp của bạn mới phát hành nên đã sửa vấn đề này ok. Bạn có nâng cấp phiên bản Adobe Flash Player 11 mới nhất trên Play Store không?

Lần sửa cuối bởi sieuload; 12-04-12 lúc 09:27 PM

Mình dùng SGSII i9100. Phiên bản mình update la 4.0.3 i9100DXLP7

sieuload likes this.

Tất nhiên là version mới nhất của adobe flash và adobe air trên play store rồi

sieuload likes this.

Quote Nguyên văn bởi loving_you_vqv Xem bài viết
    Mình dùng SGSII i9100. Phiên bản mình update la 4.0.3 i9100DXLP7
    Hic hic, bản rom DXLP7 là dành cho Galaxy S 2 tại Indonesia và Philippines. Bản rom này cũng có tiếng Việt, chắc phù hợp cho Galaxy S 2 chính hãng ở VN.

Thành Viên Mới Avatar của TRuoNG235
    Samsung I9100 nâng cấp lên android 4.0.3 vẫn xem flash trên web bình thường. Khi xem trên Viet Mobi TV thì bị lỗi ấn full màn hình là đơ. Lúc mới nâng cấp lên 4.0, lỗi tương tự khi xem flash trên trình duyệt dolphin HD, nhưng ngay sau đó dolphin đã được nâng cấp sửa chữa. Nên mình nghĩ vấn đề không phải do flash player. Rất thích Viet Mobi TV, bị lỗi này khó chịu quá. Mong VietMobiTV sớm được sửa lỗi khó chịu này

Quote Nguyên văn bởi TRuoNG235 Xem bài viết
    Samsung I9100 nâng cấp lên android 4.0.3 vẫn xem flash trên web bình thường. Khi xem trên Viet Mobi TV thì bị lỗi ấn full màn hình là đơ. Lúc mới nâng cấp lên 4.0, lỗi tương tự khi xem flash trên trình duyệt dolphin HD, nhưng ngay sau đó dolphin đã được nâng cấp sửa chữa. Nên mình nghĩ vấn đề không phải do flash player. Rất thích Viet Mobi TV, bị lỗi này khó chịu quá. Mong VietMobiTV sớm được sửa lỗi khó chịu này
    Không phải tất cả các bản rom Android 4.0.3 cho Galaxy S II điều bị lỗi không chạy được Adobe Flash Player bạn à, chỉ có 1 số thôi. Còn việc xem full màn hình thì bạn tạm thời xoay ngay phone nhé.

Thành Viên Mới Avatar của sinhhthuong
    hic khi nào mới tới lượt ics 4 cho i9100g đấy

Trang 1/2 12 CuốiCuối

Đánh dấu