Trang 1/6 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 51
Like Tree16Likes

Chủ đề: Hướng dẫn sử dụng Sam sung Captivate

Thành Viên Chính Thức Avatar của kyluc_it

Hướng dẫn sử dụng Sam sung Captivate

Lần đầu tiền mình vào diễn đàn và cũng là lần đầu dùng di động hệ điều hành Android. Mong mọi người giúp đỡ
    Mình mua con Sam sung Captivate i897 nhưng ở việt nam chỉ có hàng xách tay, toàn bộ là Tiêng Anh, cho mình hỏi có ai đã sử dụng con này chưa và có cài được tiếng việt k?
    làm sao để kết nối wifi giữa laptop và cái con sam sung này vậy?
    Có ai đó dùng con này rồi thì cho mình xin ý kiến và các ứng dụng cài đặt để chạy tốt hơn.
    Mình đang phá mà k dám phá nhiu j k bit j, mog được chỉ giáo~!

Chủ đề tương tự:

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi kyluc_it
    Lần đầu tiền mình vào diễn đàn và cũng là lần đầu dùng di động hệ điều hành Android. Mong mọi người giúp đỡ
    Mình mua con Sam sung Captivate i897 nhưng ở việt nam chỉ có hàng xách tay, toàn bộ là Tiêng Anh, cho mình hỏi có ai đã sử dụng con này chưa và có cài được tiếng việt k?
    làm sao để kết nối wifi giữa laptop và cái con sam sung này vậy?
    Có ai đó dùng con này rồi thì cho mình xin ý kiến và các ứng dụng cài đặt để chạy tốt hơn.
    Mình đang phá mà k dám phá nhiu j k bit j, mog được chỉ giáo~!
    Máy bạn không có tiếng Việt. Nếu muốn tiếng Việt thì có thể đổi qua bản rom CM7 nhưng không khuyến khích, có thể lỗi khi sài.
    Còn vụ muốn share mạng Laptop wa Phone thì cài ứng dụng Virtual Router trên Windows 7.

kyluc_it likes this.

Quote Nguyên văn bởi sieuload Xem bài viết
    Máy bạn không có tiếng Việt. Nếu muốn tiếng Việt thì có thể đổi qua bản rom CM7 nhưng không khuyến khích, có thể lỗi khi sài.
    Còn vụ muốn share mạng Laptop wa Phone thì cài ứng dụng Virtual Router trên Windows 7.
    Cám ơn bạn về phần tiếng việt.
    - Virtual Router trên máy mình k nhận wifi bạn biết sử dụng cái này hoàn thiện k giúp mình với. Yahoo: yeuchichokhodao.
    - Khi mới mua máy về thấy các ưng dụng còn quá sơ xài, tất cả mình phải cài vào thì máy mới chạy tốt hả bạn?

Quote Nguyên văn bởi kyluc_it Xem bài viết
    - Virtual Router trên máy mình k nhận wifi bạn biết sử dụng cái này hoàn thiện k giúp mình với. Yahoo: yeuchichokhodao.
    - Khi mới mua máy về thấy các ưng dụng còn quá sơ xài, tất cả mình phải cài vào thì máy mới chạy tốt hả bạn?
    Bạn mở Android Market (Play Store) lên cài những gì mình thích vào. Cài càng nhiều thì máy càng chậm đi thôi nên chỉ cài những gì cần thiết. Còn Virtual Router thì xem lại hướng dẫn sử dụng: http://anhhangxomonline.net/2010/09/...qua-song-wifi/

Bạn mở Android Market (Play Store) lên cài những gì mình thích vào. Cài càng nhiều thì máy càng chậm đi thôi nên chỉ cài những gì cần thiết. Còn Virtual Router thì xem lại hướng dẫn sử dụng, chỉ có thể hoạt động trên Windows 7: Virtual Router Manager – Dễ dàng chia sẽ kết nối Internet qua sóng Wifi | anhhangxom(^o^)nline

kyluc_it likes this.

Bạn mở Android Market (Play Store) lên cài những gì mình thích vào. Cài càng nhiều thì máy càng chậm đi thôi nên chỉ cài những gì cần thiết. Còn Virtual Router thì xem lại hướng dẫn sử dụng, chỉ có thể hoạt động trên Windows 7:
    Hình như phần mềm này có liên quan đến card mạng đúng k? Máy mình k hỗ trợ hay sao ấy.
    Bạn có cách nào khắc phục k?

Hình như phần mềm này có liên quan đến card mạng đúng k? Máy mình k hỗ trợ hay sao ấy.
    Bạn có cách nào khắc phục k?
    Máy bạn chỉ cần có card mạng Wifi + Windows 7 thì có thể phát rồi. Máy bạn Laptop thì hiển nhiên có card mạng Wifi rồi nhưng nhớ chạy lên thì tắt tường lữa giúp nhé. Bạn chỉ có thể dùng cơ chế chuyển mạng LAN qua Wifi thôi, chớ không có cái vụ laptop đang kết nối Wifi rồi mà còn dùng laptop này share Wifi lần 2 nhé.

Còn nếu bạn muốn share từ USB 3G qua Wifi thì dùng ứng dụng Connectify mua bản quyền phiên bản mới nhất hoặc dùng miễn phí phiên bản 1.x đầu tiên: http://www.mediafire.com/?zzkmtmcjnmz

Lần sửa cuối bởi sieuload; 31-03-12 lúc 12:51 PM
    kyluc_it likes this.

Máy bạn chỉ cần có card mạng Wifi + Windows 7 thì có thể phát rồi. Máy bạn Laptop thì hiển nhiên có card mạng Wifi rồi nhưng nhớ chạy lên thì tắt tường lữa giúp nhé. Bạn chỉ có thể dùng cơ chế chuyển mạng LAN qua Wifi thôi, chớ không có cái vụ laptop đang kết nối Wifi rồi mà còn dùng laptop này share Wifi lần 2 nhé.

Còn nếu bạn muốn share từ USB 3G qua Wifi thì dùng ứng dụng Connectify mua bản quyền phiên bản mới nhất hoặc dùng miễn phí phiên bản 1.x đầu tiên: ConnectifyInstaller.exe
    Thật tình mà nói là máy mình k sử dụng được, nếu được bạn có thể kết nói với yahoo mình xem giúp mình được k?

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben
    Thật tình mà nói là máy mình k sử dụng được, nếu được bạn có thể kết nói với yahoo mình xem giúp mình được k?
    Bạn làm theo hướng dẫn trên mạng hoặc không làm thôi, chớ đâu ai rãnh yahoo làm thử cho bạn xem. Phần mềm đã có, đơn giản chỉ việc cài vào máy, bật lên và sài mà cũng kg biết. Bạn nên mua modem Wifi về nhà phát Wifi cho tiện.

Bạn nên mua modem Wifi về nhà kết nối với mạng ADSL của nhà bạn để phát Wifi cho tiện, chớ mình thấy bạn không rành vụ chia sẽ mạng Wifi từ Windows.

kyluc_it likes this.

Trang 1/6 123 ... CuốiCuối

Đánh dấu