Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 17

Chủ đề: Vấn đề về thẻ nhớ Micro SD

Thành Viên Mới Avatar của hungvodich9490

Vấn đề về thẻ nhớ Micro SD

Mình đang dùng defy, thẻ nhớ 2G mua ngoài, cái thẻ này cop nhạc hoặc video vào phát là không thể đọc được ngay ở trên máy tính, nếu may mắn đọc được trên thẻ thì khi mở bằng điện thoại lại chỉ chạy được 1 phần, đã fomat cả trong máy lẫn điện thoại mà vẫn không ăn thua, các bác có kinh nghiệm giúp mình với, chẳng lẽ vừa mua cái thẻ xong h lại chạy ra mua cái mới à

Chủ đề tương tự:

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben
    Quote Nguyên văn bởi hungvodich9490 Xem bài viết
    Mình đang dùng defy, thẻ nhớ 2G mua ngoài, cái thẻ này cop nhạc hoặc video vào phát là không thể đọc được ngay ở trên máy tính, nếu may mắn đọc được trên thẻ thì khi mở bằng điện thoại lại chỉ chạy được 1 phần, đã fomat cả trong máy lẫn điện thoại mà vẫn không ăn thua, các bác có kinh nghiệm giúp mình với, chẳng lẽ vừa mua cái thẻ xong h lại chạy ra mua cái mới à
    Kết nối phone với máy tính qua cáp microUSB đi kèm và chọn tùy chọn cho phép hiển thị thẻ nhớ trên máy tính rồi chép nhạc phim qua. Còn không thì bạn hãy mua 1 cái board mẹ rồi tháo thẻ nhớ gắn vào và cấm vào máy tính nếu máy tính của bạn hỗ trợ đầu đọc thẻ nhớ. Có thể tham khảo thêm trong sách hướng dẫn sử dụng mua đi kèm với máy.

Nếu bạn không biết làm thì đem máy và cộng cáp đến trung tâm bảo hành Motorola và hỏi cách để chép nhạc film vào máy.

Quote Nguyên văn bởi Ben Xem bài viết
    Kết nối phone với máy tính qua cáp microUSB đi kèm và chọn tùy chọn cho phép hiển thị thẻ nhớ trên máy tính rồi chép nhạc phim qua. Còn không thì bạn hãy mua 1 cái board mẹ rồi tháo thẻ nhớ gắn vào và cấm vào máy tính nếu máy tính của bạn hỗ trợ đầu đọc thẻ nhớ. Có thể tham khảo thêm trong sách hướng dẫn sử dụng mua đi kèm với máy.
    Chọn tùy chọn cho phép hiển thị thẻ nhớ là thế nào vậy bác, mình cắm vào laptop nó tự động hiện ổ F lên rồi mà.

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben
    Chọn tùy chọn cho phép hiển thị thẻ nhớ là thế nào vậy bác, mình cắm vào laptop nó tự động hiện ổ F lên rồi mà.
    Khi cấm vào thì trên phone sẽ hiển thị thông báo đó bạn. Thông thường thì chỉ có 1 tùy chọn hiển ra để cho phép hiển thị thẻ nhớ trên máy tính, còn 1 số phone khác mới có thể hiển thị nhiều tùy chọn khác nữa.

Super Moderator Avatar của sieuload
    Không nên format thẻ bằng điện thoại nhé bạn, hỏng thẻ đó. Nếu bạn muốn format thì phải lấy thẻ nhớ microSD cho vào board mẹ rồi cấm vào máy tính và format bằng máy tính nhé.

vẫn chưa được, cop vào nó vẫn vậy, mấy file tài liệu nho nhỏ đọc thì ngon nhưng những thứ khác gì pó tay, ảnh chụp nó cũng chẳng thèm lưu lại cho mình

Super Moderator Avatar của sieuload
    vẫn chưa được, cop vào nó vẫn vậy, mấy file tài liệu nho nhỏ đọc thì ngon nhưng những thứ khác gì pó tay, ảnh chụp nó cũng chẳng thèm lưu lại cho mình
    Máy ảnh chụp luôn lưu ở thẻ nhớ đường dẫn /sdcard/DCIM.

video và nhạc không thể cop vào thẻ nhớ thì cop trực tiếp vào trong máy có xem được không các bác

Moderator Avatar của androidviet
    video và nhạc không thể cop vào thẻ nhớ thì cop trực tiếp vào trong máy có xem được không các bác
    Chép vào thẻ nhớ thì xem và nghe ầm ầm. Còn bạn cố chép vào bộ nhớ trong thì bó tay bởi vì mặt định ứng dụng không được can thiệp vào dữ liệu lưu ở bộ nhớ trong. /sdcard/... là nên bạn có thể lưu dữ liệu.

mình cop video và nhạc vào thẻ là y như rằng không thể mở được, ngay ở trên laptop hiện ra thẻ nhớ, cop video bình thường vào thẻ, sau đó bật ngay trực tiếp đoạn video vừa cóp trong thẻ nhở ở trên máy tính, vậy mà nó không thèm chạy T_T, nó chỉ hiện ra màn hình và đứng yên thôi

Trang 1/2 12 CuốiCuối

Đánh dấu