Hiện kết quả từ 1 tới 7 của 7
Like Tree2Likes
  • 2 Post By sieuload

Chủ đề: LG optimus black bị nóng phần gần camera, rất nóng

king0fice1993
    Guest Avatar của king0fice1993

LG optimus black bị nóng phần gần camera, rất nóng

Tình hình là em vừa mua 1 con LG optimus Black màu trắng tại siêu thị viettel. mang về nhà dùng thử máy rất nóng ở phần trên gần camera mặc dù khong chơi game hay nghe nhạc gì, chỉ test máy bt khoảng vài phút.Pin thì rất mau hết nhưng do lần sử dụng đầu tiên em nghĩ là chưa ổn định nên em chưa đề cập đến Các bác brô cho hỏi đó có phải lỗi phần cứng hay do phần mềm ( máy vẫn đang ở 2.2.2 em chưa giám úp vì họ nói tự up sẽ không đc bảo hành, và thật ra em cũng chưa biết up 2.3 như thế nào nữa) em mới dùng android lần đầu. Các bác giúp em phát, có gì em còn đổi máy ngay

Thanks toàn thể các AE giúp trước

Chủ đề tương tự:

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi king0fice1993
    Tình hình là em vừa mua 1 con LG optimus Black màu trắng tại siêu thị viettel. mang về nhà dùng thử máy rất nóng ở phần trên gần camera mặc dù khong chơi game hay nghe nhạc gì, chỉ test máy bt khoảng vài phút.Pin thì rất mau hết nhưng do lần sử dụng đầu tiên em nghĩ là chưa ổn định nên em chưa đề cập đến Các bác brô cho hỏi đó có phải lỗi phần cứng hay do phần mềm ( máy vẫn đang ở 2.2.2 em chưa giám úp vì họ nói tự up sẽ không đc bảo hành, và thật ra em cũng chưa biết up 2.3 như thế nào nữa) em mới dùng android lần đầu. Các bác giúp em phát, có gì em còn đổi máy ngay

Thanks toàn thể các AE giúp trước
    Máy bạn chưa có bản rom Android 2.3 chính thức. Nếu bạn bật mạng 3G lên thì rất nóng đó là điều hiển nhiên bạn à nhưng quá nóng thì bạn cần mang nhanh đến trung tâm bảo hành để kiểm tra cho chắc ăn.

Sent from my Galaxy Tab 10.1 using Forum Runner

nguyennamha and king0fice1993 like this.

king0fice1993
    hình như lúc đó mình chưa bật 3g, với lại có sóng nhưng có sử dụng 3g đâu mà lại nóng đc bạn nhỉ

Quote Nguyên văn bởi king0fice1993 Xem bài viết
    hình như lúc đó mình chưa bật 3g, với lại có sóng nhưng có sử dụng 3g đâu mà lại nóng đc bạn nhỉ
    Thông thường điện thoại sẽ nóng lên khi bạn sử dụng kết nối 3G hoặc Wifi lên tục trong vòng vài giờ nhưng Wifi thì ít nóng hơn 3G. Bạn xem máy có khi nó tự bật 3G mà không hay biết đó. Trong trường hợp máy không bật 3G mà rờ vào thấy nóng là hình như có vấn đề, phải mang lên trung tâm bảo hành check lại cho chắc ăn.

Trường hợp cho dù sài 3G thì sài liên tục thì cũng khoản vài giờ liên tục mới thấy nóng hơi hơi thôi chớ không nóng đển nổi cảm thấy khó chụi tay đâu.

Thành Viên Trụ Cột Avatar của nguyennamha
    Nhà số 52, tổ dân phố số 10 khu dãn dân Mậu Lương, Kiến Hưng, Hà Đông, Hà N
    Máy bạn có nguy cơ nổ ! Mang đến Trung Tâm Bảo Hành cho gọn !

47 !!!

king0fice1993
    sáng nay t gọi tổng đài 1 cuộc 2p25s máy lên 37.8 độ, vào ứng dụng tinh tế lên 38.3 do luon, sau đó mình nghe nhạc khoảng hết 1 bài check lại máy lên 40.8 độ... chán thật con máy đầu tiên của mình. giờ mang đi đổi cũng phải chờ nó cả tuần. hôm qua thì sốt sắng đi mua ngay bằng đc... chán quá

Quote Nguyên văn bởi king0fice1993 Xem bài viết
    sáng nay t gọi tổng đài 1 cuộc 2p25s máy lên 37.8 độ, vào ứng dụng tinh tế lên 38.3 do luon, sau đó mình nghe nhạc khoảng hết 1 bài check lại máy lên 40.8 độ... chán thật con máy đầu tiên của mình. giờ mang đi đổi cũng phải chờ nó cả tuần. hôm qua thì sốt sắng đi mua ngay bằng đc... chán quá
    Vậy là nóng quá rồi đó, mang lên trung tâm bảo hành ngay đi bạn. Nếu mới mua trong vòng 3 ngày thì yêu cầu đổi máy mới nhé. Để càng lâu càng mệt đó.

Đánh dấu