Trang 1/4 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 31

Chủ đề: Xin hướng dẫn nâng cấp android cho LG optimus Black

Thành Viên Mới Avatar của james

Icon14 Xin hướng dẫn nâng cấp android cho LG optimus Black

Chào cả nhà,

Mình mới tập tành dùng smart phone. Hiện mình đã dùng em LG Optimus Black được vài tháng với phiên bản Android là 2.2.2 có khá nhiều hạn chế.
    Nghe nói hiện nay đã có bản cao hơn là 2.3 Gingerbread hay 4.0 cũng có luôn rồi thì phải. Vậy nhờ các bro chỉ giúp mình cách nâng cấp lên android bản mới nhất nhé!. Vui lòng chỉ từng bước chi tiết cho mình nha.

Cảm ơn mọi người

Chủ đề tương tự:

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi james Xem bài viết
    Chào cả nhà,

Mình mới tập tành dùng smart phone. Hiện mình đã dùng em LG Optimus Black được vài tháng với phiên bản Android là 2.2.2 có khá nhiều hạn chế.
    Nghe nói hiện nay đã có bản cao hơn là 2.3 Gingerbread hay 4.0 cũng có luôn rồi thì phải. Vậy nhờ các bro chỉ giúp mình cách nâng cấp lên android bản mới nhất nhé!. Vui lòng chỉ từng bước chi tiết cho mình nha.

Cảm ơn mọi người
    Hiện LG Optimus Black đã bắt đầu nâng cấp Gingerbread vào ngày 28/11 vừa rồi rồi bạn à. Lưu ý là mới chỉ up cho những phiên bản bán tại thị trường Châu Âu thôi nhe. Hàng chính hãng thì phải chờ thêm 1 thời gian nữa.

Máy bạn cũng sẽ hỗ trợ nâng cấp lên Android 4.0 ICS nhưng chắc phải chờ đến tháng 4 năm 2012 thì mai ra LG mới bắt đầu việc nâng cấp.

Bạn có thể dùng ứng dụng LG Mobile Support Tool, kết nối điện thoại với máy tính xem coi Optimus của mình đã được nâng cấp Gingerbread hay chưa?

Driver: http://www.lg.com/uk/support/mc-supp...ne-support.jsp gỏ vào hộp tìm kiếm là P970.
    LG Support Tool: http://csmg.lgmobile.com:9002/client...2CAppSetup.exe

Lần sửa cuối bởi sieuload; 07-12-11 lúc 01:52 PM
    Fans Kiếm Tiền trên Facebook: https://www.facebook.com/pages/Hội-L...75455539378281

Thanks bạn,
    Mình mới update thành công bằng phần mềm LG Mobile Support Tool.
    Quy trình như sau: Mở cái App LG Mobile Support Tool lên và kết nối vào ĐT ==> App phát hiện có phiên bản mới và nó đã down về khoảng 238M ==> Tự động update ==> Máy báo update S/W thành công rồi Máy tự khởi động lại và mình kiểm tra thì thấy phiên bản của Android vẫn là 2.2.2.

Ngoài ra Chỉ thấy phiên bản phần mềm được up lên LG-P970-V10D thay cho cái V10A lúc đầu mua máy. Vậy cho mình hỏi update Android cũng tương tự như vậy hay làm thế nào nhỉ?
    Có bro nào biết khi nào tại VN mới có bản 2.3 cho LG Optimus không?

Thanks

Super Moderator Avatar của sieuload
    Quote Nguyên văn bởi james Xem bài viết
    Thanks bạn,
    Mình mới update thành công bằng phần mềm LG Mobile Support Tool.
    Quy trình như sau: Mở cái App LG Mobile Support Tool lên và kết nối vào ĐT ==> App phát hiện có phiên bản mới và nó đã down về khoảng 238M ==> Tự động update ==> Máy báo update S/W thành công rồi Máy tự khởi động lại và mình kiểm tra thì thấy phiên bản của Android vẫn là 2.2.2.

Ngoài ra Chỉ thấy phiên bản phần mềm được up lên LG-P970-V10D thay cho cái V10A lúc đầu mua máy. Vậy cho mình hỏi update Android cũng tương tự như vậy hay làm thế nào nhỉ?
    Có bro nào biết khi nào tại VN mới có bản 2.3 cho LG Optimus không?

Thanks
    Bạn kiểm tra phần About xem coi hiện tại là đã lên Android 2.3 Gingerbread hay vẫn còn 2.2 Froyo. Còn việc đổi mã từ V10A sang V10D là bình thường vì mõi bản nâng cấp điều có mã khác nhau mà. LG Mobile Support Tool là nâng cấp phiên bản mới nhất của LG rồi nên bạn khỏi lo, sài bản rom gốc cho ok. Nếu vẫn là Froyo thì chắc phải chờ thêm vài tuần nữa mới có phiên bản nâng cấp cho máy bán tại VN.

Fans Kiếm Tiền trên Facebook: https://www.facebook.com/pages/Hội-L...75455539378281

Thanks Bro, chắc phải chờ thôi vì mình kiểm tra vẫn là 2.2 bạn à.

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của bshuy2003
    Máy này ít rom lắm. Theo diễn đàn XDA thì chưa có quốc gia nào nhận được bản nâng cấp gingerbread cả. Như vậy là LG đã thất hứa. Rom gốc chạy tốn pin lắm. Bạn có thể up rom nova8 tuy cũng là 2.2.2 nhưng pin được cải thiện nhiều. Bạn cũng có thể vào download.cyanogenmod.com để down bản rom 2.3.7 của CM7 về mà cài. Việc cài rom android phức tạp nhưng thú vị lắm, không đơn điệu như cái vụ nâng cấp vừa rồi của bạn đâu.

Quote Nguyên văn bởi bshuy2003 Xem bài viết
    Máy này ít rom lắm. Theo diễn đàn XDA thì chưa có quốc gia nào nhận được bản nâng cấp gingerbread cả. Như vậy là LG đã thất hứa. Rom gốc chạy tốn pin lắm. Bạn có thể up rom nova8 tuy cũng là 2.2.2 nhưng pin được cải thiện nhiều. Bạn cũng có thể vào download.cyanogenmod.com để down bản rom 2.3.7 của CM7 về mà cài. Việc cài rom android phức tạp nhưng thú vị lắm, không đơn điệu như cái vụ nâng cấp vừa rồi của bạn đâu.
    Hì hì. Good morning bro.
    Tiện đây cho mình hỏi "up rom" là gì vậy? Tại sao phải "up rom"? Nếu có time thì bro mô tả giùm nhé! Giả sử mình cần up rom con Optimus Black lên 2.3.7 như bạn nói thì liệu nó có chạy được trên máy không vì theo mình biết tuy cũng là android nhưng mỗi nhà sản xuất đt lại customize đi một chút chứ không giữ nguyên gốc...

Thanks bro

Rom CM7 là android 2.3.7 có bản dành cho máy này đấy. Bản này chạy khá tốt. Khi bạn chuyển từ rom gốc sang rom này thì gọi là UP ROM. Mỗi máy có một số bản rom cho riêng nó, bạn không thể lấy rom máy này up cho máy khác được đâu, và khi up rom, bạn phải tuân theo một trình tự rất chặt chẽ.

reapert11
    Guest Avatar của reapert11
    bshuy2003 bạn có thể hướng dẫn cụ thể cách up rom 2.3 cho black được không?mình đang dùng black hùi hủm làm thử rồi không biết sao mà bị lỗi rùi mình đem bảo hành lun.mình cũng còn sợ lắm.bạn giúp mình nhé

Hiện nay trên toàn thế giới chưa có bản rom 2.3.x chính hãng cho máy này. Vì thế tôi chẳng có gì để hướng dẫn cả.

Trang 1/4 123 ... CuốiCuối

Đánh dấu