Trang 1/7 123 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 65
Like Tree5Likes

Chủ đề: cần pro giúp đỡ gấp về boot recovery máy tính bảng trung quốc ... Apad

Thành Viên Mới Avatar của chuaterac

cần pro giúp đỡ gấp về boot recovery máy tính bảng trung quốc ... Apad

em có down 1 bản fw trên diễn đàn về .... có chỉ dẫn 2 cách flash .....
    cách 1 : up trên máy tính bằng cách bruntool factory vẻ 7.41 ....nhưng không nhận usb ....nên không star được( máy em kg có usb mini .... chỉ có 2 lỗ usb chuột và bàn phím ) làm tốn tiền mua cái usb A-A

cách 2 : up trên TF-card .... nhưng kg thể vào được recovery ... tắt máy , mở máy ...hold nút Home .... nhưng chỉ hiện lên cái logo rùi đứng yên ..... đã thử nhấn nút volume + or - or menu .... nhưng không có nút nào hoạt động

hiện tại máy mình đang bị lỗi lanucher đen thui ( đang xài tạm launcher pro )...lỗi color browser và app .... máy chạy rất chậm ....như full ram ....rất ức chế ... ai biết cách khắt phục xin chỉ giáo sẽ hậu tạ sau

Chủ đề tương tự:

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben
    Quote Nguyên văn bởi chuaterac Xem bài viết
    em có down 1 bản fw trên diễn đàn về .... có chỉ dẫn 2 cách flash .....
    cách 1 : up trên máy tính bằng cách bruntool factory vẻ 7.41 ....nhưng không nhận usb ....nên không star được( máy em kg có usb mini .... chỉ có 2 lỗ usb chuột và bàn phím ) làm tốn tiền mua cái usb A-A

cách 2 : up trên TF-card .... nhưng kg thể vào được recovery ... tắt máy , mở máy ...hold nút Home .... nhưng chỉ hiện lên cái logo rùi đứng yên ..... đã thử nhấn nút volume + or - or menu .... nhưng không có nút nào hoạt động

hiện tại máy mình đang bị lỗi lanucher đen thui ( đang xài tạm launcher pro )...lỗi color browser và app .... máy chạy rất chậm ....như full ram ....rất ức chế ... ai biết cách khắt phục xin chỉ giáo sẽ hậu tạ sau
    Không phải phân biệt đối xử nhưng iPad Tàu thì không nên nâng cấp, sài được thì sài thôi chớ là bậy nó hỏng 1 cái là bỏ luôn đó bạn.

Moderator Avatar của androidviet
    Epad Tàu không rỏ nguồn gốc xuất xứ, hàng chục loại. Mõi loại thì lại khác nhau, up sai 1 cái là thành gạch mãi mãi.

nhung chu? yeu la` bay gio` no' dang bi lo^~i may pro a`..... may chay rat cham ....delay 2s

em co' cai fw cu~ ... cu?a chu? tiem cho ... dang mu'n up lai nhung kg the va`o duoc recovery ....

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của vietdroid
    Quote Nguyên văn bởi chuaterac Xem bài viết
    em co' cai fw cu~ ... cu?a chu? tiem cho ... dang mu'n up lai nhung kg the va`o duoc recovery ....
    Bị lỗi thì đành thua rồi bạn ơi.

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của bshuy2003
    Em làm sai nên không up rom được. Hãy làm theo thứ tự sau nhé.
    1. Copy rom vào thẻ nhớ ngoài, không được để vào một thư mục nào cả nhé, cứ để bên ngoài. Lắp thẻ vào máy.
    2. Tắt máy, đợi vài phút cho chắc ăn. Ấn và giữ đồng thời nút nguồn và nút back trong khoảng 10 giây, khi máy hiện nên biểu tượng thì bỏ tay và ngồi đợi. Máy sẽ tự up rom, sau vài phút là xong, máy sẽ tự tắt nguồn.
    3. Khởi động lại máy là xong.
    Nhận xét: up rom máy tính bảng Tàu dễ như ăn cháu lòng. Trên mạng có nhiều rom cho bạn thử. Khi nào chán thì lại up rom khác. Tôi đã up cả trăm lần mà có hỏng bao giờ đâu. Tôi thấy nhiều bạn chẳng hiểu biết gì về máy tính bảng loại này mà lại nhận xét rất võ đoán, thật đáng buồn.

cảm ơn anh ... nhưng vẫn không được anh ơi .... em giữ nút back (nút tròn như iphone ) rùi mở nguồn ... nhưng nó hiện lên thông báo ....máy sẽ boot sau 5-4-3-2-1 .... rùi chả thấy boot gì ... cứ chạy bình thường .... rom mà anh nói có phải gồm mấy file .img hug .... hay la` phải brun ra ius.......lúc trước em có đem máy bảo hành ... kiêu người ta coppy cho cái room .....thì họ coop cho cái ius.....em thử theo anh ... dùng ius ,rùi dùng .img mà vẫn không được .....(đem ra bảo hành có 10phut la xong ... nhưng em đang ở campuchia ... nên không đem bảo hành được

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của bshuy2003
    Rom cho máy tính bảng khi down về có đuôi zip, ta giải nén ra sẽ được một folder trong đó có khoảng 20 chục thành phần. Đến đây thì đừng làm gì nữa, copy tất cả mọi cái trong cái folder đấy sang thẻ nhớ (lưu ý: chỉ copy các thành phần trong folder, còn cái folder thì bỏ lại, không copy). Ví dụ ta có gói kẹo (folder), bóc ra lấy hết kẹo (các thành phần có trong folder đó) bỏ vào túi áo (thẻ nhớ), còn cái gói rỗng (folder) thì ta vứt đi. Khi cho sang thẻ nhớ, bạn đừng cho vào một thư mục nào cả, cứ bỏ ngay bên ngoài (thẻ nhớ format FAT32 nhé). sau đó mới làm như tôi hướng dẫn ở trên. Up rom cho máy tính bảng tuy rất đơn giản, nhưng nếu bạn làm sai dù chỉ là một bước thì cũng không được. Ví dụ sau khi giải nén file zip, bạn lại thấy có vài file zip nữa, bạn mà giải nén tiếp thì chết đấy. Hoặc khi copy, bạn lại cho vào một folder nào đó (hoặc copy cả cái folder đó cho gọn) thì cũng không có cách nào up rom được đâu. Mọi cái cần, tham khảo tại [PI C002,Haipad M7,Herotab C8,Dropad A8,Apad M7009] Tổng hợp

cảm ơn bác đã tận tình giúp đỡ ..... em làm theo bác ... đã nhận fw rùi .... nhưng chạy được 1 hồi .. zo windown .....nhá màng hình 1 cái .... rùi tịt lun rùi ... không chạy nữa...đen thui ......không hiện logo hay bất kỳ gì khác hết...em hỏi bác GU-GỒ thấy tình trạng mình giống bi brick wá .... làm sao đây...em có down cái RKandroid DM v1.2 nhưng không biết làm sao cho máy nhận nữa ... coi như em toi rùi

Trang 1/7 123 ... CuốiCuối

Đánh dấu