Trang 1/2 12 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 14

Chủ đề: Mấy anh cứu giúp em con Xperia

masakura_04
    Guest Avatar của masakura_04

Mấy anh cứu giúp em con Xperia

Em mới mua con Xperia Acro IS11S, con này mua tại công ty AUbyKDDI ở Nhật về được 1 tuần. Em mới lớ ngớ xài đến Android nên cũng thử unlock bootloader xem sao, nhưng khi cắm cáp vô đèn sáng xanh đc 1 lúc thì lại chuyển thành màu cam(chế độ sạc), trong CMD thì cứ " waiting for the divide " hồn nhiên đều đặn . Mãi không unlock bootloader được, em chuyển sang thử cái FlashTool ấy thế mà cũng không đc luôn.
    Mò mẫm 1 lúc thì thấy trong điện thoại có chỗ bấm để reset(em không nhớ rõ chính xác nó gọi là gì, nhưng khi bấm vào thì nó xóa cả thẻ nhớ nữa), sau khi reset xong vẫn không unlock bootloader được nhưng tự nhiên lại dùng FlashTool được. Thế là em Flash luôn bản LT15i_3.0.A.2.181_Generic_World flash cứ thế chạy êm đềmngỡ đâu là thành công trước mắt rồi. Ai dè đâu mở lại máy thì treo ở biểu tượng SonyEricsson.
    Em dùng PC Companion cũng không thấy nhận máy, dùng CMD cũng không nhận máy, dùng SuperOneClick cũng không root được, em thử Flash các bản khác như LT15i_3.0.D.2.79_DoCoMo_JP hay LT15i_4.0.A.2.368_Generic Global rồi Xperia 2011 Range_FreeXperia_ALL(có thử cả cách thay file loader.sin)thì thấy Flash cứ chạy đều đặn, chạy xong mở máy lên vẫn treo ở logo

Giờ đau lòng quá, không biết làm sao nữa. Mấy anh ai biết nhiều về vấn đề này cứu giúp em vớiAh, cho em hỏi thêm 1 câu nữa, root máy xong mình có thể dùng sim của mạng nào cũng đc phải không?(em mới xài Android lần đầu, có gì ngớ ngẩn mấy anh bỏ qua cho)

Chủ đề tương tự:

Ben
    Ben đang ẩn
    Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của Ben
    Nếu bạn muốn mua máy về để phá thì mới cần unlock bootloader chớ nếu mua để sài thì không cần làm cái này chi cho mệt. Việc unlock bootloader chỉ dành cho những bạn nào cần can thiệp vào phần cứng hay muốn tạo bản rom mới thôi.

masakura_04
    Thì tại vì em không biết làm nên nó mới què quặt ra thế. Anh có biết cách nào sửa được không anh, máy lúc lấy về chỉ xài được sim AUbyKDDI thôi nên em tính unlock để xài được sim khác, và cuối cùng kết quả thì

Thành Viên Sao Cấp 1 Avatar của vietdroid
    Quote Nguyên văn bởi masakura_04 Xem bài viết
    Thì tại vì em không biết làm nên nó mới què quặt ra thế. Anh có biết cách nào sửa được không anh, máy lúc lấy về chỉ xài được sim AUbyKDDI thôi nên em tính unlock để xài được sim khác, và cuối cùng kết quả thì
    Unlock và Unlock Bootloader là 2 chuyện khác nhau mà ai cũng nhầm là 1. Không có cách nào, ngoại trừ mang đi bảo hành hoặc đưa về bản rom gốc.

masakura_04
    Vậy anh có biết cách nào để cái điện thoại em từ sử dụng sim AuKDDI giờ chuyển thành dùm sim tự do được không anh? Mấy anh có ai biết chỉ cho em với.

Vậy anh có biết cách nào để cái điện thoại em từ sử dụng sim AuKDDI giờ chuyển thành dùm sim tự do được không anh? Mấy anh có ai biết chỉ cho em với.
    Hàng Mỹ hay Châu Âu thì có thể mua code chớ hàng Nhật thì đa phần chỉ dùng SIM ghép hoặc tháo máy unlock phần cứng mà thôi. Sài được Sim ghép là tốt rồi đó chớ phải tháo máy ra unlock phần cứng thì khóc còn hơn.

masakura_04
    Sim ghép thì em có nghe nói đến, nhưng mà chỉ nghĩ là dùng cho Iphone thôi chứ không biết là dùng được cả cho máy khác. Anh có thể chỉ em rõ hơn về cái đó được không.

Sim ghép thì em có nghe nói đến, nhưng mà chỉ nghĩ là dùng cho Iphone thôi chứ không biết là dùng được cả cho máy khác. Anh có thể chỉ em rõ hơn về cái đó được không.
    Xperia Acro IS11S thì nhớ không lầm là em Ace quốc tế. Nếu muốn sài unlock để gọi điện, nhắn tin, hay 3G thì tốn 1 ít tiền cho bên shop họ unlock cho mà sài.

Hồ chí minh thì đến 58 Nguyễn Tri Phuong - P6 - Q5 - TP HCM, Hà Nội thì đến 92 Thái Hà - Q.Ðống Ða - Hà Nội và chuẩn bị phí unlock 600K.

masakura_04
    Rất tiếc là hiện tại em không có ở Việt Nam, vậy nên em mới kiếm cách để tự làm thử.

Super Moderator Avatar của sieuload
    Rất tiếc là hiện tại em không có ở Việt Nam, vậy nên em mới kiếm cách để tự làm thử.
    Sài máy Nhật thì ở Nhật không cần unlock, còn nếu bạn đang bên Mỹ hay Châu Âu thì ra nhà mạng ký hợp đồng mua 1 em mới sài chớ cái này chỉ có bên unlock họ mới biết cách chạy phần mềm thôi.

Phải chi bạn mua hàng US hay Châu Âu thì chỉ cần mua cái code add vào là ok chớ hàng Nhật đã unlock được là coi như rất mai mắn !

Trang 1/2 12 CuốiCuối

Đánh dấu