Hiện kết quả từ 1 tới 6 của 6
Like Tree2Likes
  • 1 Post By androidviet
  • 1 Post By androidviet

Chủ đề: Cho em hỏi về cái phân vùng thẻ nhớ

Thành Viên Mới Avatar của Android Os

Cho em hỏi về cái phân vùng thẻ nhớ

Hiện em đang dùng samsung mini đã phân vùng thẻ nhớ em dùng thẻ 2gb, vậy dung lượng thẻ nhớ hiện tại ở FAT32 ( dung lượng thẻ nhớ hiện dùng) còn 1.3gb. Bây giờ em muốn lấy lại toàn bộ dung lượng thẻ như cũ là 2gb thì làm thế nào ạ?

Chủ đề tương tự:

Moderator Avatar của androidviet
    Quote Nguyên văn bởi Android Os Xem bài viết
    Hiện em đang dùng samsung mini đã phân vùng thẻ nhớ em dùng thẻ 2gb, vậy dung lượng thẻ nhớ hiện tại ở FAT32 ( dung lượng thẻ nhớ hiện dùng) còn 1.3gb. Bây giờ em muốn lấy lại toàn bộ dung lượng thẻ như cũ là 2gb thì làm thế nào ạ?
    Thẻ nhớ microSD không có phân vùng bạn à. Nếu bạn muốn lấy lại các dung lượng đã mất thì cứ format nó thành định dạng FAT32 là OK (thè 2GB fomat xong chỉ còn khoản 1,6 đến 1,7GB thôi nhe).

Nếu bạn đã sử dụng tính năng phân vùng thẻ nhớ microSD để chuyển các ứng dụng và Data vào thì khi bạn format có thể làm cho các ứng dụng trong máy đã chuyển vào thẻ nhớ sẽ không thể làm việc hoặc tệ hơn là không thể khởi động vào máy mà phải cài lại hệ điều hành.

Android Os likes this.

Quote Nguyên văn bởi androidviet Xem bài viết
    Thẻ nhớ microSD không có phân vùng bạn à. Nếu bạn muốn lấy lại các dung lượng đã mất thì cứ format nó thành định dạng FAT32 là OK (thè 2GB fomat xong chỉ còn khoản 1,6 đến 1,7GB thôi nhe).

Nếu bạn đã sử dụng tính năng phân vùng thẻ nhớ microSD để chuyển các ứng dụng và Data vào thì khi bạn format có thể làm cho các ứng dụng trong máy đã chuyển vào thẻ nhớ sẽ không thể làm việc hoặc tệ hơn là không thể khởi động vào máy mà phải cài lại hệ điều hành.
    Vâng, em đã phân vùng cho thẻ để cài ứng dụng mà bác. Giờ em đổi thẻ nhớ khác nên muốn lấy lại dung lượng gốc như lúc chưa phân vùng ạ?

Vâng, em đã phân vùng cho thẻ để cài ứng dụng mà bác. Giờ em đổi thẻ nhớ khác nên muốn lấy lại dung lượng gốc như lúc chưa phân vùng ạ?
    Chuyển hết các dữ liệu trên phân vùng vào bộ nhớ trong của máy. Rồi sau đó tháo thẻ nhớ ra và đưa vào máy tính format lại sẽ có lại các phân vùng. Nếu khi cấm vào máy mà thấy có 2 phân vùng hiện lên thì click vào icon Computer trên desktop/ Manage/ Disk Managerment/ Delete 2 cái phân vùng trên thẻ nhớ rồi gọp cho thành 1, format chuẩn FAT32 là ok.

Nhớ là xem cho kỷ cái phân vùng trên thẻ nhớ nhé, đừng có xóa hay format nhằm cái ổ C, D, E gì trong máy tính rồi mất hết dữ liệu đừng có khóc rồi la với mình.

Android Os likes this.

Manage/ Disk Managerment/ Delete 2 cái phân vùng trên thẻ nhớ rồi gọp cho thành 1
    Thì có mất luôn 2 phân vùng đó k bác, em sợ del rồi thì mất luôn dung lượng là toi

Thì có mất luôn 2 phân vùng đó k bác, em sợ del rồi thì mất luôn dung lượng là toi
    Delete xong thì gọp lại. Ai biểu bạn không gọp lại thì mất hết chớ sau . Tháo cái thẻ nhớ ra cho vào máy tính, coi thử xem thẻ nhớ của bạn có mất cái phân vùng trong Disk Managerment là biết.

Android 2.2 mặt định đã có tính năng chuyển ứng dụng vào thẻ nhớ rồi, ai biểu bon chen tự phân dùng thẻ nhớ microSD làm chi cho mệt không nè.

Đánh dấu